Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

โดนคุณแม่ตีจนเลือดออก ทำไงดี

คือหนูเป็นผู้หญิงค่ะ ก็เคยมีปากเสียงกับแม่เป็นธรรมดา แต่คราวนี้ทะเลาะกัน(ด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง) จนคุณแม่เอาไม้แขวนเสื้อมาตี จนเลือดออก ด้วยเหตุที่พูดจาหยาบคายตอนทะเลาะกัน - - (ทั้งๆที่คุณแม่ก็พูดหยาบคายกับหนูเหมือนกัน ตอนคุณแม่โมโห) มีญาติอยู่ด้วยค่ะ แต่แทนที่เค้าจะช่วยจับคุณแม่ ตอนคุณแม่ตีหนูให้แม่หยุด เค้ากลับจับหนู ทำให้หนีไม่ได้ค่ะ เพราะคุณแม่นั่งทับหนูไว้ค่ะ - - (เข้าใจว่าเค้าไม่ได้ตั้งใจหรอกค่ะ)

ปกติก็เคยโดนตีบ้างเมื่อนานมาแล้ว แต่โดนคราวนี้ เครียดมาก เพราะโตแล้วเหมือนกัน ไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ ทั้งเสียใจ ทั้งโกรธ

ถ้าจะพูดว่าให้ใจเย็นๆ แล้วไปคุยกับแม่ดีๆ คงทำไม่ได้แน่ๆค่ะ เพราะแม่ไม่เคยยอมรับเลยค่ะ ว่าบางครั้งเค้าก็ผิดเหมือนกัน เค้าโทษแต่หนูค่ะ ว่าหนูมันเลว ชั่ว เห็นแก่ตัวต่างๆนานา ทั้งๆที่หนูก็ตั้งใจเรียนดี เป็นคนดีของสังคมตามปกติ ถึงบางครั้งมันจะเป็นความผิดของหนูที่ใจร้อนก็เหอะค่ะ

ทำไงดี ช่วยบอกหนูด้วยนะคะ เซ็งชีวิตจริงๆ

จากคุณ : หนูไม่รู้.... - [ 5 มิ.ย. 52 19:43:10 A:58.8.3.26 X: TicketID:219087 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com