Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บางครั้งคนเรามันท้อจนไม่มีทางออก ผมเกือบคิดสั้นแล้วครับก็ใด้แต่หวังว่าทุกคนที่เข้ามาดูกระทู้ของผม จะใด้ช่วยให้คำปรึกษาแก

คือว่าเรื่องมันมีอยู่ว่า น้องสาวผมเนี่ยนะครับ เป็นข้าราชการเป็นครูครับ แล้วเกิดตั้งท้องขึ้นมากลับผู้ชายคนนึง ซึ่งก็คือคนรักของเค้าเอง แล้ววันนึงก็มีข่าวจากทางบ้านผมว่าน้องเราจะแต่งงานแล้วนะ ผมก็ดีใจที่จะใด้เห็นน้องผมเป็นฝั่งเป็นฝาซะที ผมก็ใด้แต่เฝ้ารอวันนั้น แล้วอยู่ดีๆก็มีโทรศัพท์จากที่บ้านมาว่าผู้ชายไม่ยอมรับไม่แต่งด้วย ผมนี่หน้ามืดเลยไม่รู้จะทำอย่างไรดี แม่ผมก้อเพียงแต่บอกว่าช่วยน้องด้วย แล้วผมจะทำยังงัยล่ะทีนี้ผมเกือบตัดสินใจผิดๆคือการจะไปทำร้ายคนๆนั้น แต่ผมหยุดยั้งความคิดใว้ใด้ คือไม่จองเวรไม่คุ้มกับการไปแลกเพราะอนาคตที่ผมสร้างมาจะกลับพังทลายทั้งหมด แล้วผมก็ต้องไปชดใช้หนี้กรรมอีก แต่ตอนนี้ผมคิดว่าผมต้องทำอะไรสักอย่างแล้วแต่ผมคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไรดีหรือว่าจะหาคนมาแทนเจ้าบ่าวคือแต่งเอาหน้าให้ทุกคนรับรู้เพราะน้องผมทำงานข้าราชการจะใด้ไม่มีผลกับงานที่น้องผมทำ แล้วใครจะยอมแต่งล่ะถึงจะทำกันหลอกๆก็จริงแล้วใครจะมาร่วมงานล่ะนี่หรือจะปล่อยให้น้องผมเป็นอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ โอ้ยย ผมเครียดจริงๆเวลาแม่โทรมาบอกผมว่า ช่วยด้วยนะลูก ผมจะหาวิธีใหนดีนะ น้องผมก็อายุเยอะแล้ว25แล้วผมจะไปติดต่อกับผู้ชายคนนั้นดีมั้ยแล้วขอร้องเค้า จะดีมั้ยนะ หรือว่าจะปลอมตัวใส่วิกใส่หน้ากากเป็นแทนมันซะเลย เดี๋ยวก็ไม่แนบเนียนอีก แล้วทำไมผู้ชายมันถึงใด้เป็นคนอย่างนี้นะ มันบอกให้ไปตรวจดีเอ็นเอ แล้วทำใมเมื่อก่อนตอนคบกันช่วงแรกๆรักกันดีจังนะ แล้วพอท้องขึ้นมามันกลับทำแบบนี้ผมล่ะเครียดดด จริงครับ ทางด้านกฏหมายจะทำอะไรใด้มั่งนะ แล้วผมจะเริ่มจากตรงใหนก่อนดีครับ ใครท่านใดก็ใด้ครับช่วยผมทีครับแค่คำชี้แนะก็พอครับตอนนี้ผมสงสารน้องผมมากครับไม่เป็นอันกินอันนอนเลยทำงานก็เบลอๆเหมือนคนล่องลอยครับ ส้วนผมก็ทำงานแบบปวดหัวทั้งวันเลยครับ ใครก็ใด้ชี้แนะผมทีเถอะครับ

จากคุณ : tumtattoo - [ 9 มิ.ย. 52 18:43:09 A:58.9.32.5 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com