Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สงสัยว่าหลานสาวถูกยัดยาบ้าคะ

เราขอเล่ารายละเอียดเลยนะคะ  หลังฟังจากเรื่องจากแม่ของหลาน  น้าบอกว่าเมื่อวันพฤหัสมีผู้ชายมาวิ่งเข้ามาตะโกนเรียกชื่อลูกสาวเค้า  หลานเค้าก็ออกมายืนคุยไม่ถึง  5  นาทีคะ  สักพักก็มีตำรวจกรูกันเข้ามาแล้วบอกว่าหลานค้ายา  แล้วก็ทำการค้นบ้านคะ  ปรากฎว่าตอนแรกไม่เจออะไรคะ  แต่ค้นไปค้นมาเจอยา  1  เม็ด  แล้วถามกับหลานว่าเงินที่ล่อซื้อยาอยู่ที่ไหน  (ปรากฎว่าผู้ชายที่เป็นคนวิ่งเข้ามาเป็นสายให้กับตำรวจคะ)  แต่หลานเราบอกว่าไม่ได้รับเงิน  ไม่ได้ขายแล้วจะเอาเงินที่ไหนมาให้  ตำรวจก็ค้นบ้านต่อคะ  เพื่อที่จะหาเงินที่หมายเลขตรงกับที่ถ่ายเอกสารไว้  ปรากฎว่าไม่ได้คะ  แล้วเค้าก็จับหลานเราไปโรงพักพร้อมทั้งตรวจฉี่แต่ก็ไม่เจออะไร

พอหลานเราไปถึงโรงพัก  แม่ของหลานก็ตามไปปรากฎว่าตำรวจเรียกเอาเงิน  1  แสน  พร้อมทั้งเขียนข้อหาว่าเจอ  ยาบ้า  6  เม็ด  แต่แม่ของหลานไม่มีเงินขนาดนั้นคะ  ตำรวจบอกว่าถ้าหาวันนี้(วันพฤหัส)ไม่ได้  ก็ต้องนอนห้องขัง  1  คืน  แล้ววันศุกร์ก็ต้องนำเงินมาประกันตัว  4  แสนบาท  สรุปหลานเราได้นอนห้องขัง  1 คืน

พอเช้าวันศุกร์  ร้อยเวรเจ้าของคดีบอกว่า  ต้องประกันตัว  4  แสน  ก่อนบ่าย  2  ไม่ยังงั้นจะส่งคุกใหญ่  คนที่บ้านน้าเราก็วิ่งวุ่นเพื่อหาเงินมาประกันตัวหลาน  แล้วก็หาได้คะ  ปรากฎว่าร้อยเวรเล่นแง่คะ(อันนี้แม่เราเล่ามาอ่ะ)  เพราะแม่ขอหลานเค้าก็ไม่ยอมด้วยอ่ะคะ  เนื่องจากยืนยันว่าจะสู้กันถึงศาล  ร้อยเวรก็บอกว่ามันเกินเวลาต้องส่งหลานเข้าคุกใหญ่  หลานเราต้องนอนในคุกใหญ่  3  วันคะ  เนื่องจากติดเสาร์อาทิตย์  เราสงสารหลานกะน้าเรามากคะ  เมื่อคืนเรานอนไม่หลับเลยคะ  ไม่รู้ว่าหลานสาวเราจะเป็นยังไงบ้างที่ต้องนอนในคุก  

คือตอนนี้น้าเราบอกว่าจะประกันตัวแล้วก็จะสู้ถึงที่สุด  เพราะเค้าก็มั่นใจว่าลูกเค้าไม่ได้ทำ  ตัวหลานก็ยืนยันว่าไม่ได้ขายและเสพ  (ตัวเราก็มั่นใจนะคะว่าหลานคงไม่ทำ  เพราะถ้าขายคงมีเงินมาใช้ในการศึกษาและใช้ในชีวิตประจำวัน  แต่นี่ครอบครัวเราให้ความช่วยเหลือตลอด  บางทีไม่มีเงินไปมหาลัยแม่เราก็ให้ไปบ้าง  พร้อมทั้งทำงานพิเศษหาเงินตลอด)  คาดว่าคงเป็นวันจันทร์นะคะ  ที่จะเอาหลานออกมาได้  เราไม่รู้ว่าถ้าขึ้นศาลหลานเราจะโดนข้อหาอะไรบ้าง

จากคุณ : ชาพีช - [ 20 มิ.ย. 52 06:43:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com