Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โทษประหารชีวิต แรงไปไหม ในคดี ข่มขืน ปาหิน ยิงคนตาย ฯลฯ  

เห็นด้วย (55 คน)
      ไม่เห็นด้วย (ปล่อยมันทำต่อไป) (3 คน)

94.83%
      เห็นด้วย (55 คน)
     5.17%
      ไม่เห็นด้วย (ปล่อยมันทำต่อไป) (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 58 คน

แก้หัวข้อไม่ได้นะครับ

เห็นด้วยนี้ผมหมายถึง น่าจะประหารครับ

ส่วนไม่เห็นด้วยก็คือเห็นว่าโทษมันหนักไป (ควรปล่อยให้มันมาก่อกรรมกับผู้หญิงคนอื่น)

ผมไปอ่านบทความในเว็ปอื่นมาครับ
    อ่านแล้วมันจุกไปถึงก้นบึ้งสังคมไทย
    ไม่รู้ว่าใครคิดไงนะครับ แต่สำหรับผม การไปทำคนอื่นแบบนี้มันฆ่ากันชัดๆ
    (อยากรู้จังว่าถ้าพวกออกกฎหมายลูกสาวหรือญาติถูกกระทำเยี่ยงนี้จะใจดีหรือเปล่า)

วันนี้เลยอยากถามเพื่อนๆว่าเรามีวิธีใดบ้างที่จะเรียกร้องกฎหมายที่รุนแรงพอให้หยุดการกระทำเยี่ยงนี้ซักทีครับ ...

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 52 09:27:54

จากคุณ : ลำธารร่วมสาย
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 52 13:23:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com