Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย ... แถวซีคอน อ่อนนุช อุดมสุข ครับ ..  

เหตุเกิดเมื่อคืนนี้ ( 24/07 ) เวลาประมาณ 21.00 น.

เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวผมเอง เมื่อเวลาดังกล่าวผมได้เดินออกมาจากอพาร์ทเม้นท์ ( ตรงข้ามซีคอน ) เพื่อซื้อน้ำดื่มที่เซเว่น ในขณะที่ผมเดินออกมาจากซอย ( สุภาพงษ์ 1 แยก 3 - 3 )

มีมอเตอร์ไซส์ ยี่ห้อฮอนด้าเวป จำสีไม่ได้ ขับขึ้นสวนมา แล้วถามทางไปอ่อนนุช จำได้ว่า คนขับลักษณะผอม คนซ้อนท้ายอ้วน

มันจอดรถประชิดตัว แล้วคนซ้อนท้ายลงจากรถ ถามว่าไปอ่อนนุชไปทางไหน  แล้วมันก็เอามือมาอ้อมหน้า ไม่ให้เดิน  เหมือนลักษณะให้ขึ้นรถไปกับมัน ในมือมีวัตถุอะไรสักอย่าง ผมจำไม่ได้ แล้วมันก็หลุดประโยคว่า อย่านะ ..ม ..

ผมรู้สึกว่าไม่ปลอดภัยกับตัวเอง เลยตั้งสติ  จับมือด้านซ้ายของมันแล้วบิดเข้าตัวมัน แล้วดีดตัวเองออกมาให้ได้มากที่สุด  แล้วถีบมันไป 1 ที จนมันเซไปชนรถที่มันขับมาเกือบล้ม

แล้ววิ่งออกมาตั้งหลัก  มันก็ตะโกนว่า กูแค่ถามทาง ผมก็สวนกับไปว่า ถาม.. ห .. อะไรของ .. ม ..ว่ะ  แล้วผมก็วิ่งไปฝั่งตรงข้าม  ดีครับที่ไม่มีรถใหญ่ขับมา

พอดีกับช่วงนั้นมีพี่คนหนึ่งเดินมา ผมก็วิ่งไปหาเค้า เค้าถามว่าเกิดอะไรขึ้น เค้าเห็นตั้งแต่แรกแล้ว นึกว่าเป็นเพื่อนกัน

ผมบอกกับพี่คนนั้นว่า เหมือนมันจี้ผม  บังคับให้ผมนั่งรถไปกับมัน  พี่เค้าบอกว่าเหตุการณ์แบบนี้เกินขึ้นมาแล้ว 2 - 3 ครั้งแล้วแถว ๆ ศูนย์กีฬานารา กับยงเจริญ มันบังคับให้ขึ้นรถไปกับมันแล้วก็เอาของมีค่าไป

โชคดีครับที่ผมตั้งสติได้  และโชคดีอีกที่ตอนเรียนหนังสือเกเร เรื่องชกตอย มันเป็นเรื่องธรรมดามาก ( ตอนนั้นนะ )

จึงอยากฝากเตือน เพื่อน ๆ พี่น้อง ในระแวกนี้ครับ ... เพราะช่วงนี้มีคนที่เดินเข้าที่พักมากกว่าขึ้นรถครับ ( คิดว่าค่าวินมันแพง )

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นไม่ได้ดึกมากมายอะไร แค่สามทุ่มกว่า ๆ เอง .. ผู้คนก็เดินกันอยู่ เลยจากจุดที่เกิดเหตุก็เป็นร้านสมต้ม คนก็ยังเยอะอยู่เลย  

ผมไม่คิดว่ามันจะกล้า ขนาดนี้

ขอบคุณพี่คนนั้นด้วยครับ ผมลืมถามชื่อเลย ขอโทษด้วย .. ตกใจอยู่ ..

จากคุณ : in-klap
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 10:22:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com