Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมเค้าว่าผมโง่ล่ะครับ?????  

มาระบายครับ (อีกแล้ว)

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมเคยรักกับผู้หญิงคนนึง นานมาแล้ว

เธอเป็นรักแรกของผม เราเคยรักกันมาก

ทุกอย่างจบลงเพราะเรื่องเข้าใจผิด

มันนานมาแล้ว ผมเข้าใจ

แล้วก็ถึงวันนึงที่เธอไปเรียนต่างประเทศ

เธอบ่นว่าหาอะไรกินลำบาก อยากกินอาหารไทยมากๆ

ผมไม่รอช้า ว่างจากงานผมหาซื้อของแล้วจัดส่งให้ทันที

เราเคยคุยกัน เธอบอกว่าค่าส่งแพง

ผมตอบเธอสั้นๆ "ค่าความห่วงใยแพงกว่า"

ของถึงมือเธอแล้วครับ เธอบอกขอบใจ ผมเองก็ดีใจ

อ่านแล้วคงงง ทุกอย่างดีหมด

เพียงแต่วันนี้เราไม่ได้เป็นคนรัก และผมก็คงไม่หวังขนาดนั้น

ผมเล่าให้ใครต่อใครที่เป็นเพื่อนฟัง

มีแต่คนบอกว่าผม "โง่" ไม่ได้อะไรแล้วจะไปเสียอีกทำไม

ผมก็ไม่ได้ตอบอะไรกลับหรอกครับ เพียงแต่นึกในใจว่า เราจะรักใครคนนึงแบบที่ไม่หวังอะไรได้ไหม รักแบบเหมือนกันกับที่เคยรักเค้า แม้เราจะไม่ได้เป็นแฟนกัน อยากดูแลให้ดีเพราะสำหรับผม ผมเองรู้สึกดีกับเธอมากๆ

ทุกคนคิดอย่างไรกับบ้างครับ ผมคงไม่ถามว่าผมทำผิดหรือถูก

เพราะที่ทำไปเพราะอยากเห็นคนที่เรารักมีความสุข พอแล้วครับสำหรับผม เค้าอาจจะมีใครต่อใครมารัก หรืออาจไปรักใครต่อใคร

สำหรับเธอผมก็อยู่เป็นห่วงอย่างนี้แหละครับ ความรักนี้ลำบากนะครับ ไม่เคยเข้าใจสักทีเลย

จากคุณ : the chubby knight
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 52 13:00:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com