Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะบอกให้คนอื่นรู้ยังไงดีครับ ว่าติดเชื้อ HIV  

จาก http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L8177350/L8177350.html ขอบคุณทุกกำลังใจและกำลังใจที่ให้มามากมายครับ แต่ถึงกระนั้นผมก้ยังหนักใจอยู่ครับ เพราะว่าติดเรื่องอยู่ในโครงการ ไม่รู้จะอ้างเหตุผลอะไรมาว่าไม่อยากไป เพราะว่าเคยบอกว่าอยู่ที่นี่ก็สุขสบายดี เขาก็บอกว่าอยู่นู่นน่าจะดีกว่าไหม บ้านไม่ต้องเช่า ข้าว ไม่ต้องซื้อ พอบอกว่าตอนนี้ที่ทำงานผมขาดคน ทางร้านไม่อยากให้คนเก่าออกไป เขาก็ว่าร้านไม่ได้ทำสัญญาอะไรไม่ใช่เหรอ  เดี๋ยวออกไปเขาก็หาคนใหม่มาแทนได้เอง  สรุปแล้วผมไม่รู้จะอ้างเหตุผลอื่นใดแล้ว ครั้นจะบอกว่าเหตุผลสำคัญ คือการอยู่ในโครงการยาต้าน นั่นก็แสดงว่าผมจะต้องบอกให้พวกเขารู้ว่าผมเป็นโรค ซึ่งผมไม่อยากบอกในตอนนี้เลยครับ กลัวเขาเสียใจ ผิดหวังในตัวผม
   ผมจะหาข้ออ้าง หรือข้อปฎิเสธยังไงดีครับ ที่จะไม่ทำให้ทางนู้นเขาผิดหวัง เพราะว่าพี่เขาอยากให้ผมไปจริงๆ ( โทรมาพูดหว่านล้อมเป็น ชม.)
 ปฏิเสธไปเลย พี่ก็ต้องมองว่าผม ไม่รักความก้าวหน้า ไม่มองถึงอนาคต ไม่ช่วยเหลือญาติพี่น้อง
   หรือถ้าบอกว่าต้องอยู่ในโครงการกินยาต้านเลยไปไม่ได้ เขาก็ต้องเสียใจ แล้วไม่รู้ว่าเขาจะมีปฏิกิริย่างไรกับเรา
     2 ตัวเลือกก็จริงน่ะครั บแต่มันยากเหลือเกินในการตัดสินใจ
ใครพอจะมีทางเลือกอื่นให้ผมบ้างครับ

จากคุณ : ว่างเว้น
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 52 23:42:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com