Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณว่าตำหนวด:-)ๆ มั๊ยกรณีอย่างนี้  

คือว่า เราโดนโกงแชร์ไปในหมู่บ้านรวมกันแล้ว เกิน 2,000,000 บาท เรากับพี่ไปแจ้งความที่สถานีตำหนวดแล้ว วันที่ไปแจ้งก็รับเรื่องไว้ แถมบอกกับเราสองคนว่า คดีอย่างนี้ต้องรีบๆ รวบรวมเจ้าทุกข์ที่เล่นให้ได้มากที่สุด แล้วจะมารับคดีที่หมู่บ้านเราเลย ประมาณบริการถึงที่นะคะ พอผ่านมา จนถึงเวลานัด ก็มาค่ะ แต่เอาเอกสารมาแล้วบอกว่าให้กอปปี้กันเองนะ แล้วให้ไปแจ้งความกันเองที่สถานี จะคุยอะไรก็เดินหนี ให้เอกสารแล้วก็รีบกลับ ประมาณว่า อยากได้ตัวก็ต้องตามกันเอาเองนะคะ งง จริง คือที่เล่ามา
1. อยากรู้ว่า เค้าไม่สามารถรับแจ้งความนอกสถานีตำหนวดหรือค่ะ
2. ทางผู้เสียหายต้องเดินเรื่องเพื่อชี้การจับกุมเองใช่มั๊ยค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ งง จริงๆ หรือถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆ จะได้สบายใจ ว่าตำหนวดไม่ได้รับเงินใต้โต๊ะ งุบงิบกันนะคะ
แล้วเราควรทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ ชี้แนะด้วยค่ะ สน.นี้อยู่แถววัดดังๆ สามพรานนะคะ ไม่กล้าเอ่ยชื่อเด๋วโดนรบกระทู้อีก

จากคุณ : welback
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 16:28:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com