Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยคะ เครียด  

เราโทรหาพี่เรา 2 อาทิตย์แล้วแต่ไม่มีคนรับสายเลยคะ ทั้งมือถือ ที่บ้าน
ส่วนที่ทำงานที่ไม่โทรเพราะเราไม่อยากรบกวนเวลางานคะ  พี่เราแต่งงานแล้วมีลูก 1 คน  ทางครอบครัวเราไม่เคยรบกวนอะไรพี่เราเลย  เราไม่เคยทะเลาะกับพี่เราด้วย  เราเจอพี่เราครั้งล่าสุด วันที่ 15 สิงหาคม คะ ไปหาแม่ด้วยกัน  เราก็ไม่ได้ทะเลาะกับพี่เราเลย  แต่พอเราโทรหาพี่เราไม่เคยรับสายเลยคะ คนในบ้านก็ไม่มีใครรับสาย  เราห่วงคะ กังวลด้วย  พอวันนี้โทรอีกครั้งพี่เรารับสายแล้ว เราดีใจคะที่พี่เราไม่เป็นอะไร  เราถามว่าเป็นอะไรทำไมไม่รับโทรศัพท์  พี่เราตอบว่ายุ่ง  เราถามว่าพรุ่งนี้จะไปหาแม่ไปด้วยกันไหมพี่เราด้วยว่าไม่  แล้วก็วางสายทันที  น้ำเสียงที่ตอบเรามาเราฟังแล้วรู้สึกแย่คะ พี่เราไม่เคยตะคอกแบบนี้เลย  ทุกครั้งถามพี่เรามีปัญหาเขาจะโทรมาปรึกษากับเรา  ไม่เคยมีความลับกันเลย แต่วันนี้มันไม่ใช่ จะเล่าให้แม่ฟังก็ไม่กล้า กลัวเเม่จะคิดมากและน้อยใจ พี่เราเป็นพี่คนโตส่วนเราเป็นน้องคนเล็ก ไม่เคยทะเลาะกันเลย ไม่เคยตะคอกใส่กัน คอยปรึกษากันตลอด
ตอนนี้เราคิดมากเราไม่เข้าใจว่าพี่เราเป็นอะไร เรารักแป็นห่วงพี่เรามาก
เราไม่รู้จะปรึกษาใครเพื่อน ๆ ช่วยด้วยนะคะ เราเครียดคะ

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ย. 52 18:55:28

จากคุณ : สาวนอย
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 52 18:54:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com