Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วงเงินประกัน "ศาลชั้นต้น" ประมาณเท่าไหร่คะ ?  

เพื่อนสนิทค่ะ โดนคดียักยอกทรัพย์ และจ้างนายประกันมาค่ะ
ประกันตั้งแต่ชั้นตำรวจ "ถึงศาลชั้นต้น" แต่วันนี้เพิ่งมารู้ว่า "โดนหลอก" ค่ะ

ชั้นตำรวจ และชั้นอัยการ " ประกันตัว " เรียบร้อยแล้ว
แต่ศาลชั้นต้น นัดอีกสองอาทิตย์ที่จะถึงนี้ค่ะ

วันนี้นายประกันโทรมาของเงิน 3 หมื่น บอกว่าหมุนไม่ทัน
จะเอาไปซื้อประกันอิสระภาพ เพื่อประกันตัวให้เพื่อนที่ชั้นศาล " ในอีกสองอาทิตย์"
แล้วบอกว่าจะใช้คืนให้ทีหลัง ถ้าไม่ให้เพื่อนก็จะโดนจับแน่นอน

สรุปแล้ว โดนนายประกันปล่อยลอยแพค่ะ  เพื่อนเราเองก็ไม่มีความรู้อะไรเลย
รบกวนพี่ ๆ ในบอร์ดนี้ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

1. วงเงินในชั้นศาลประมาณเท่าไหร่คะ คดียักยอกทรัพย์ค่ะ
โจทก์แจ้ง 1.4 ล้านค่ะ ประกันตัวชั้นตำรวจไปแล้ว ในวงเงิน 1 ล้านสองหมื่นค่ะ

2. ซื้อประกันอิสระภาพไว้ก่อนที่จะไปศาลได้มั๊ยคะ ( อีก 2 อาทิตย์ค่ะ )

3. ต้องใช้ทนายด้วยหรือเปล่าคะ และค่าทนายประมาณเท่าไหร่คะ
ช่วยแนะนำทนายให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ฝากรักไว้ที่ปลายฟ้า
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 52 22:53:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com