Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รัก ออนไลน์ 1  

ขอเกริ่นก่อนว่า
ความจริงที่ตั้งกระทู้ว่ารัก ออนไลน์นี้
ไม่ได้หมายความถึงคำว่า "รัก" จะต้องเป็น แฟนกัน แต่อาจจะเป็นเพื่อนกัน
ก็ได้ก็ยังไม่รู้ แต่ตอนนี้ระหว่างเราสองคน มีความรู้สึกดีดีให้กัน แม้ฉันจะไม่รู้ว่า ความรู้สึกดีดีนี้ เพียงฉันเท่านั้นที่มีให้เค้าหรือเปล่า
และอยากออกตัวว่า การตั้งกระทู้นี้เป็นความสมัครใจของเราทั้งสองคน
มันอาจจะเป็นประโยชย์หรือคุณโทษ แก่ใครๆก็อยากให้ใช้วิจารณญาณกันด้วยนะคะ

เริ่มต้นจาก
ที่กล่องข้อความของฉัน มีอะไรบางอย่าง กระพริบ ๆ ขึ้นมา
ทำให้ทราบว่ามีข้อความจากใครบางคนส่งมาให้
หรือที่เรียกกันว่า หลังไมล์ นั่นแหละค่ะ

เค้าเริ่มต้นด้วย การหลังไมล์เข้ามา ขอบคุณดิฉัน สำหรับ Give ที่มอบให้เค้า
พร้อมกับแนะนำตัวว่าชื่ออะไร
ดิฉันก็ตอบกลับเค้าไปด้วยมารยาทว่า
“ไม่เป็นไร ก็แจกๆๆกันทุกคน แล้วก็แซวไปว่าจะเก็บคะแนนเอาไว้แลกบัตรทานอาหารฟรีกับสาวๆหรอค่ะ” อะไรประมาณนี้ จำไม่ได้แล้วเพราะตอนแรกไม่ได้เก็บเข้า Outbox
เค้าก็ตอบมาว่า “ไม่มีสาวๆไปกินด้วย ไว้มาแลกคะแนนกัน เอาไว้ไปกินฟรีกันสองคน”
คิดในใจ ตานี่นี่ ขี้หลีไม่เบา อิอิ

แล้วทุกๆวันเราก็จะส่งหลังไมล์หากัน
คุยกันเรื่องจิปาถะ เรื่องงานบ้าง เรื่องรถติดบ้าง เรื่องอาหารการกินบ้าง ไปเรื่อยเปื่อย
ก็คุยและให้กำลังใจกัน ว่า สู้ๆนะ ประมาณนี้
ระหว่างนี้เราก็แอบ สืบเสาะประวัติ ว่าเค้าเป็นใคร
นิสัยใจคอเป็นยังไง เป็นคนไม่ดีหรือเปล่า
ก็นำชื่อ login ไป search หาจากกระทู้เก่าๆ
ก็รู้ว่า ตอนนี้เค้าไม่มีใคร ก็เพิ่งจะเลิกกับแฟนมา
จากการตอบกระทู้แล้ว ก็โอเคเป็นคนมีความคิดที่เบนไปทางบวก
ซะส่วนใหญ่ อะไรประมาณนี้ค่ะ

เดี๋ยวไปทานข้าวเที่ยงก่อนนะคะ
เดี๋ยวมาต่อ

จากคุณ : ao^nh
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 12:07:39 A:125.24.201.42 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com