Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามหน่อยค่ะ... ผู้เช่า ขอให้เซ็นยิมยอมจัดตั้งบริษัท แบบนี้จะมีปัญหาอะไรไหมคะ  

ให้เช่า ที่ดิน+สิ่งปลูกสร้างอยู่แห่งหนึ่งค่ะ ... ผู้เช่าก็โอเค เขาเปิดขายอาหารอีสานและอยู่อาศัยกันมีความสุขดี รายได้ก็ดีกว่าค่าเช่าอีก ....

มาวันนี้.... เขาคิดจะเปิดบริษทเล็กๆในสถานที่เช่า ซึ่งเจ้าของที่ต้องยินยอม ... (อ้อ ผู้เช่าเป็นทนายความเก่าด้วย) ...

ถามว่า หากเราเซ็นยินยอม จะมีผลใดๆบ้าง เช่น

1. สัญญาเช่าจะยืดหดได้ไหม  
2. เขาจะยึดกรรมสิทธิสถานที่เช่าไปได้ไหม
3. หากในอนาคตเราจะไม่ให้เช่าต่อ จะมีปัญหาอะไรไหม เช่นการบอกเลิก การปิดบริษัท ฯ
3. หากบริษัท มีปัญหาใดๆขึ้น .. จะส่งผลถึงเจ้าของที่ไหม
4. สิ่งอื่นๆที่ควรรู้และระวัง

ร้อนใจ รอคำตอบค่ะ

จากคุณ : ไม่กล้าเอ่ยนาม
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 15:46:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com