Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทายาท " ค้ำประกัน "  

ขอเรียนถามว่า
คุณพ่อของผมเป็นผู้ค้ำประกัน (คดีตัดสินไปหลายปีแล้ว) คุณพ่อเสียชีวิต ปี 51 แล้ว ผมเพิ่งได้รับจดหมายจากเจ้าหนี้ ให้ไป ชำระหนี้แทนคุณพ่อ ประมาณ 80,000 บาท (ผมเป็นทายาทคนเดียว และ คุณพ่อมีเงินฝาก 1,000 บาทที่ผมได้รับ)

ผมจึงอยากเรียนถามว่า

1.ผมต้องทำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้ ติดต่อเจ้าหนี้ หรือ ไม่ต้องทำอะไรเลย
2.จำนวนที่ผมจะต้องใช้หนี้
3.แล้วอย่างนี้ ประวัติ ของผม จะโชว์เรื่องนี้ ใน เครดิต บูโร ไหมครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Pae
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 52 21:09:07 A:119.31.12.210 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com