Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาครับ ลูกมีความรักและ Sex ก่อนวันอันควรครับ  

สวัสดีครับทุกท่าน
ถึงวันนี้ครอบครัวของผมมีปัญหา ซึ่งเคยคิดว่าไม่อยากให้เกิดกับครอบครัวของเรา
แต่มาวันนี้มันก็เกิดขึ้นได้จริงๆ ซึ่งตอนนี้ทุกคนเป็นทุกข์กับมันมากๆ
ครอบครังผมประกอบด้วย
ผมอายุ 38 แฟนผมอายุ 35 แม่ผมอายุ 59
ผมมีลูกสาว 2 คน คนโตอายุ 13 เรียนอยู่ชั้นม2
คนเล็กอายุ 9 ขอบเรียนอยู่ป.3

ปกติครอบครัวจะอบอุ่นอยู่ตามอัตภาพ ไม่ร่ำรวยอะไร แต่ไม่เคยอดอยาก
ผมกับแฟนทำงานบริษัท แม่อยู่ดูแลบ้าน

จนมาเกิดปัญหา
เมื่อวันที่ 6 พ.ย.ที่ผ่านมา ลูกสาวคนโตกลับบ้านช้ากว่าปกติ
โดยปกติจะกลับบ้านไม่เกิน 16.30น. ถ้ากลับช้าจะโทรมาบอก
แต่วันนี้ 17.30 แล้วก็ยังไม่กลับ แฟนผมจึงโทรถามเพื่อนเขา
เพื่อนเขาบอกว่าแยกกันตั้งแต่ 16.30 แล้ว
จึงโทรหาครูประจำชั้น ครูประจำชั้นจึงโทรไปสอบถามครูเวรให้
ครูเวรแจ้งว่าเพิ่งจะกลับไปเมื่อเวลาประมาณ 17.45น. ที่ผ่านมา
จึงอุ่นใจขึ้นมาระดับนึง
พอลูกกลับถึงบ้านจึงถามว่าไปไหนมา ทำไมไม่โทรบอก
ลูกบอกว่าทำงานให้ครูอยู่่ ไม่มีโทรศัพท์ ก็ได้ว่ากล่าวตักเตือนสอนไปว่า
ทีหลังให้หาโทรศัพท์โทรมาบอกให้ได้ก่อน ก็จบไปไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่ท่าทางลูกก็แปลกๆ แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรมาก
พอมาถึงเช้าวันที่ 7 พ.ย. วันต่อมา
ผมสังเกตุเห็นรอยจ้ำๆบนคอลูก จึงถามว่าไปโดนอะไรมา
ลูกบอกเพื่อนหยิก แต่รอยนั้นบ่งบอกแน่นอนว่าเกิดจากการใช้ปากดูด
จึงสอบถามด้วยความใจเย็นสุดๆ ว่าไปทำอะไรมา
ลูกจึงบอกว่า โดนเพื่อนที่เป็นทอมดูด แต่ผมก็ยังไม่เชื่อ ก็ค่อยๆซักถามไปเรื่อย ขณะนั้นผมอยู่กับแม่และลูกคนโตเท่านั้น แฟนผมทำงาน
ในที่สุดลูกยอมบอกว่า

มีแฟนอยู่คนนึง ชอบกันและตกลงเป็นแฟนกันตอนปลายเทอม 1
และเขาโดนแฟนคนนั้นดูดคอเอา แต่ไม่ได้มีอะไรกันไปมากกว่านั้น

ตอนนั้นผมช๊อคครับ แต่ก็ค่อยๆถามไปเรื่อยๆ เพราะยังไม่เชื่อว่าเขา
เขาก็เล่าต่อว่า

ที่ผ่านมาเคยแต่กอดกัน หอมแก้มกัน จับมือกัน จูบปากกัน
ผ่านมาได้ตั้งแต่เปิดเทอม 2 ไม่นาน
สถานที่คือบนห้องเรียนเวลาพักเที่ยง
ถามว่าไม่มีคนเห็นเหรอ
เขาบอกว่ามีเพื่อนอีกคู่นึง ทำเหมือนกัน

ตอนนั้นผมทำอะไรไม่ถูกเลยครับ จึงโทรตามแฟนกลับบ้านทันที
ปกติเวลาเกิดปัญหาอะไรผมจะใจร้อน ค่อนข้างขี้หงุดหงิดง่าย เสียงดัง
แต่วันนี้ผมเป็นอะไรไม่ทราบ อาการนั้นมันไม่มาเลยจริงๆ

จากนั้นผมคุยกับลูกสองคน สอนเขาเกี่ยวกับผู้ชาย ว่าเป็นอย่างไร
ดูลูกสนใจฟังมาก ในความรู้สึกตอนนั้นของผม
คือการมีแฟนของเขามันเป็นแฟชั่นของวัยรุ่นและในกลุ่มเพื่อนๆของเขา
ผมถามว่าเวลาแฟนทำอะไรต่ออะไร รู้สึกยังไง เขาบอกไม่รู้สึกอะไร
ผมก็เลยถามเกี่ยวกับความรู้เรื่องเพศสัมพันธ์ของเขา
ก็ปรากฏว่าเขาก็เคยดูคลิบโป๊บางจากเพื่อน ฟังเพื่อนเล่าเรื่องหนังโป๊บ้าง

พอแฟนมาก็ถามลูกต่อว่า เคยมีอะไรกันไหมต่อ
แล้วก็ให้ปฟนผมตรวจร่างกายเขาเบื้องต้น
ก็ดูได้แค่ความผิดปกติภายนอกเท่านั้น เพราะไม่ใช่หมอ แต่ก็ปกติดี
ผมก็เลยยอมเชื่อลูกระดับนึง แต่ก็ยอมรับว่าก็ยังระแวงสงสัยว่าเขาโกหกอะไรเราอยู่อีกหรือเปล่า

ทีนี้มาถึงวิธีที่เราจะดำเนินการต่อไป
1.แจ้งความเอาผิดกับทางเด็กผู้ชาย และให้หมอตรวจภายในดูว่าถูกล่วงละเมิดหรือไม่
2.บอกทางโรงเรียนให้ทราบเกี่ยวกับพฟติการของเด็กนักเรียนโรงเรียนเขา
3.สอนลูกเราให้รู้จักผู้ชายและการยับยั้งช่างใจการปฏิเสธ

ทั้งหมดที่จะทำเพื่อลูกเท่านั้น ไม่อยากให้ลูกมีเพศสัมพันธ์ในตอนนี้
ไม่อยากให้ลูกท้อง ไม่อยากให้ลูกเสียการเรียน

คิดกันไปคิดกันมา ถ้าทำข้อ1-2 ลูกเรามีแต่เสียกับเสีย และจะได้ผลที่เราต้องการหรือเปล่าก็ไม่รู้
ลูกอาจเป็นข่าว ลูกอาจถูกลงโทษจากโรงเรียนเสียประวัติ พ่อแม่เด็กผู้ชายถ้าเป็นครอบครัวที่ดีก็ดีไป ถ้าไม่ดีก็ปวดหัวอีก
จึงคิดกันว่าถ้าเราแก้ข้อ 3 ได้ข้อเดียว ทุกอย่างน่าจะจบ
ก็คือลูกเราเอง
ก็เลยสรุปสิ่งที่จะทำได้ดังนี้

1.สอนลูกให้ดี ให้ความอบอุ่นมากกว่านี้ รวมถึงสอนเพศศึกษาให้มากกว่าเดิมด้วย
2.ขอคุยกับครูประจำชั้นเป็นการส่วนตัว
และเล่าเหตุการณ์ที่ทราบจากปากลูกเรา เพื่อช่วยให้เขาดูแลลูกเราเป็นพิเศษในขณะที่อยู้ที่โรงเรียน โดยเล่าถึงพฤติกรรมของเด็กคนอื่นด้วย
และถามว่าเขามีความคิดเห็นและมีแนวทางการดำเนินการอย่างไร
แต่ถ้าเขายอมปล่อยให้ผู้บริหารโรงเรียนเอาความผิดกับลูกเราเพื่อปัดความรับผิดชอบ เราก็จะดำเนินการทางสังคมกับโรงเรียนเขาอย่างเต็มที่เช่นกัน
ก็คือคุยประมาณกึ่งขอความร่วมมือกึ่งขู่
โดยจะไปคุยในวันจันทร์ที่ 9 พ.ย. นี้

ก่อนหน้านั้น เราได้แกล้งโทรไปถามพฤติกรรมลูกเรากับครูประจำชั้น
โดยที่ยังไม่บอกเรื่องที่เกิดขึ้น โดยถามว่าเขามีแฟนไหม
ครูบอกว่าเห็นเขาสนิทกับผู้ชายคนนึง แต่ไม่รู้เป็นแฟนกันไหม
แต่รู้ว่าเพื่อนเขามีแฟน
แต่เขาบอกว่าลูกเราเป็นเด็กดี การเรียนดี งานส่งสม่ำเสมอ

มาถึงตอนนี้เราทุกข์มากอย่างที่บอกไว้ตอนแรก
ผมเห็นแม่ก็สงสารแม่ที่วิตกกังวลตลอด
แฟนผมก็ซึมๆคิดมากเช่นกัน
ตัวผมเมือคืนวันที่ 7 พ.ย.ไปธุระ ขากลับขับรถกลับ
คิดเรื่องลูกไปเรื่อยๆ อยู่ดีๆน้ำตาก็ไหลออกมา
ผมสงสารลูกครับ ไม่ได้โทษลูกเลย ซึ่งปกติเกิดเรื่องอะไรจะตำหนิเขาประจำ แต่เรื่องนี้ผมโทษตัวเองจริง
ไม่ได้พูดเพียงเพื่อให้ดูดี แต่มันรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ
สงสารลูกจับใจ ว่าอายุแค่นี้ทำไมต้องมาเจออะไรแบบนี้
อยากจะเอาเด็ผู้ชายคนนั้นและครอบครัวเขาให้ตายเลยครับ
แต่ก็กลัวจะกระทบถึงลูกเราอีก
ตอนนี้ให้ทำอะไรก็ยอม แค่ลูกปลอดภัยและไม่เสียอนาคตพอครับ
ถึงวันนี้รู้จักคำว่าหัวอกพ่อเลยครับ

ทุกท่านอ่านกันมาถึงตอนนี้
มีความคิดเห็นและคำแนะนำอย่างไรบ้าง
ช่วยกรุณาเมตตาให้คำปรึกษาทีนะครับ
กราบขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ
ขอบพระคุณครับ

จากคุณ : ป๋าอ้วน
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 52 13:17:47 A:202.149.25.241 X: TicketID:240986

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com