Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกสาวของพ่อ  

ครั้งแรกที่พ่อเข้ามาที่นี่  ครั้งแรกที่รู้ว่าลูกของพ่อทำอะไร  ครั้งแรกที่พ่อขโมยชื่อหนูมาเล่น
ลูกสาวผมโกรธผม หลายวันแล้ว เพราะเธอไปทำงานที่หัวหิน แล้วผมไม่มีเวลาให้ ไม่มีเวลาไปพบเธอเลย ผมผิดเองครับเพราะตอนนี้เธอมีเรื่องมากมายเข้ามาในชีวิต แต่ผมกลับให้เวลาเธอไม่ได้ เธอร้องไห้อีกตามเคย เวลาที่ผมเห็นลูกสาวผมร้องไห้ ผมใจจะขาดครับ ทุกๆครั้งเลยและทุกครั้งเธอจะโทรหาผมเวลามีปัญหาอะไร ผมดีใจที่เธอโทรหาผม แต่ผมเสียใจที่ปกป้องเธอไม่ได้ ผมอยากขอโทษเธอเพราะสิ่งที่ผมทำในอดีตทำให้เธอต้องมานั่งรับผลกรรมทุกอย่าง
ผมอาจไม่ได้เลี้ยงเธอมากับมือตั้งแต่เล็กๆแต่ผมเห็นเธอและดูวิวัฒนาการของเธอมาตลอด ลูกคนนี้ไม่เคยทำให้พ่อแม่เสียใจเลย ทำให้พ่อแม่ยิ้มได้ตลอด

วันนี้เธอถามผมว่า พ่อพ่อรู้มั้ยว่าหนูไม่เคยมีความสุขเลย ตั้งแต่ที่เสียแม่ไปเพราะพ่อ ผมอยากบอกเธอเป็นร้อยเป็นพันหนว่า พ่อขอโทษนะคะ ผมพยายามให้เธอทุกอย่างที่เธอสมควรจะได้ แม้ว่ามันจะชดเชยกับสิ่งที่เธอต้องสูญเสียไปไม่ได้ก็ตาม

วันนี้เมื่อเธอวางโทรศัพท์เสร็จจากผม ผมก็รีบขับรถมาหาเธอ มาถึงผมเห็นเธอนอนอยู่บนเตียง ผ้าไม่ห่ม นอนเอามือก่ายหัว ที่หน้ามีคาบน้ำตา คอมพิวเตอร์ไม่ได้ปิด แล้วผมก็นั่งลงที่เก้าอี้ของเธอ ที่ที่เธอนั่งทำงานทุกๆวัน ที่ที่เธอนั่งอยู่ตลอดเวลา นั่งมองดูลูกสาวหลับตาพริ้ม จะกี่ปี กี่เดือน น้องอ้อมก็ยังเป็นลูกที่น่ารักของพ่อเสมอ พ่อต้องไปแล้วพ่อคงรอให้หนูตื่นไม่ได้แต่พ่อก็ไม่อยากปลุกหนู พ่อก็ได้แต่หวังว่า เช้าตื่นขึ้นมามันจะทำให้หนูรู้สึกดีขึ้นมาบ้าง เพราะพ่อขอบอกหนูผ่านที่แห่งนี้ ที่ๆหนูนั่งอ่านมันอยู่ทุกๆวันว่า พ่อรักหนูมากนะลูก ทุกครั้งที่หนูร้องไห้พ่อยิ่งเสียใจ พ่อไม่อยากให้หนูร้องไห้ และอยากให้ลูกเข้าใจพ่อนะลูกว่าทุกสิ่งที่พ่อทำพ่อทำเพื่อหนู ใครจะรักไม่รักหนูพ่อไม่รู้แต่พ่อรักและรักมาก

จากพ่อของลูก

จากคุณ : nu_oomsin
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 01:00:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com