Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทั้งตบ ตี ต่อย เตะ และพยามจะแทง ไปแจ้งความเอาพยามฆ่าไม่ได้ แถมตำรวจโทรไปหาคนทำอีก  

เมื่อ 3 วันที่ผ่านมาครับ พี่สาวของเพื่อนผมโดนอดีตแฟนเก่าที่เลิกกันไปนานแล้วทำร้ายร่างกายครับ โดนทั้ง ตบ ตี เตะ ต่อย และพยามที่จะแทงกับมีดพับครับ จะแทงที่ชายโครงแต่พี่สาวเพื่อนผมหลบได้ครับ แต่โดนมีดบาดที่นิ้วชี้ เจ็บหนักมากครับไปนอนโรงพยาบาลคืนนึง
แต่ตอนไปแจ้งความนี่ถึงกับอึ้งเลยครับ เพราะพอแจ้งความว่ามันทำแบบนั้นๆ จะเอาพยามฆ่า เขาบอกว่าเอาไม่ได้ ไม่เข้าจุดสำคัญ (ต้องให้โดนแทงอาการร่อแร่ใช่ใหมถึงจะเอาผิดได้) และที่เจ็บไปอีก ตำรวจครับ โทรไปหาคนทำแล้วบอกว่าให้มาโรงพักมาแสดงความบริสุทธิ์ นี่มันจะฆ่าคนนะครับ
มันไม่ได้ผิดคดีซุกหุ้น นี่คดีอุกฉกรรจ์นะครับโทรไปหามันทำไม ให้มันหนีเหรอครับ (รู้ทั้งชื่อจริง นามสกุลจริง ที่อยู่ เบอร์โทร) สงสัยนามสกุลดังของคนที่นี่
ผมคิดว่าชีวิตคนธรรมดาแบบผม เพื่อนผม และอีกมากมาย พึ่งกฏหมายไม่ได้อีกแล้ว ผมเชื่อว่านั้นถ้าคนทำคือผมน่ะ ผมว่าไม่เกิน 1 ชั่วโมง ตำรวจเต็มหน้าบ้านแน่ๆ "เพราะเรามันคนธรรมดา" สงสัยต้องทำงานให้ตำรวจซ่ะแล้ว

จากคุณ : ชีวิตแค่โดนทำร้าย
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 52 11:21:16 A:222.123.74.97 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com