Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับ ฃ่วยด้วยครับ สอบถามการแจ้งความ โดนขโมยของครับ ช่วยด้วยครับ  

คือว่าผมอยู่อพาร์ทเมนต์กับเพื่อนอ่ะครับ แล้วพอดี มันได้ขโมย ของไปหลายเอย่างเลยอ่ะ พยายามติดต่อดีๆ แล้วแต่มันไม่รับสายเลย เลยอยากจะแจ้งความแต่มีปัญหาอยากจะรบกวนถามดังนี้ครับ
1. ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ ของที่หาย ก็มี สร้อย มือถือ กางเกง เสื้อผ้า เงิน กระเป๋า ครับ ถามใครบอกว่าต้องมีหลักฐาน แล้วจะเอาอะไรไปยืนย้นอ่ะครับ มือถือก็หายไปแล้ว เสื้อผ้ากางเกง กระเป๋า ไรพวกเนี้ย ถ้าไม่มีได้ป่ะครับ
2. แล้วถ้าแจ้งแล้ว ตำรวจเค้าจะทำการยังไงบ้างครับหรือว่าแค่ได้ลงบันทึกประจำวันไปแล้วเท่านั้น
3. ผมรู้ที่อย่ตามทะเบียนบ้านมัน และก็มี สำเนาทะเบียนบ้านของมันทิ้งไว้อยู่ในห้องผม แบบนี้ พอจะทำอะไรมันได้บ้างมั้ยครับ
4. ถ้าตำรวจได้แค่ลงบันทึกประจำวัน ไว้เท่านั้น ผมจะต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ หรือ่วาแค่นั้น เพราะว่า บ้านมันอยู่ เชียงใหม่อ่ะครับ ไกลพอสมควร ตำรวจจะเรียกหรือมีหมายเรียกมันมา เจรจามั้ยครับ
5. ถ้าไม่มีไรคืบหน้า ผมสามารถขอใบแจ้งความ แล้ว ไปตามมันที่เชียงใหม่แลยได้มั้ย ครับ ถ้าเกิดเจอมัน ผมสามารถเอาใบแจ้งความนี้ไปให้ตำรวจแถวนั้น จัดการมันได้มั้ยครับ
ผมรบกวนถามผู้รู้แค่นี้ล่ะครับ พอดี ของทีมันขโมยไปก็หลายหมื่นอยู่เหมือนกันอ่ะครับ เบอร์มันก็ไม่ได้เปลียนหนีนะครับ แต่มันไม่รับสายเลย ทำให้ผมโมโห จะ คุยดีๆ มันไม่ยอมก็เลยต้องแจ้งความ ยังไงช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากคับ

จากคุณ : อั้ม
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 52 20:04:29 A:192.168.4.50 X:58.8.122.201 TicketID:244505

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com