Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คดีละเมิดลิขสิทธิ์  

เรื่องมีอยู่ว่าวานนี้น้องชายผม โดนตำรวจกองปราบเกี่ยวกับคดีละเมิดลิขสิทธิ์ จับกุมข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์เกมส์ โดยมีตัวแทนของบริษัทซิลเวอร์ คอยน์ ซึ่งได้รับมอบให้เป็นตัวแทนในการจัดการลิขสิทธิ์เกมส์นั้น ของกลางมีเครื่องเพลย์2 และแผ่นเกมส์ 1 แผ่นที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ในกรณีนี้น้องผมบอกว่าตำรวจเข้ามาจับเพราะเป็นการทำผิดซึ่งหน้า แต่ว่าตอนที่ตัวแทนลิขสิทธิ์เข้ามาน้องผมได้ปิดเครื่องไว้ โดยตัวแทนลิขสิทธิ์ไม่ได้ถ่ายรูปหรือมีหลักฐานอะไรแสดงว่าเครื่องนั้นได้เปิดเล่นอยู่ จากนั้นตัวแทนของลิขสิทธิ์ ได้มายกเครื่องเกมส์เครื่องนั้น ไป โดยขอต่อรองในการยอมความเป็นเงิน 50000 ผมบอกให้น้องผมประกันตัวแล้วไปสู้คดีในชั้นศาล กรณีนี้เมือถึงชั้นศาล ถ้าน้องผมรับสารภาพ โทษจะอยู่ประมาณไหนครับ และตัวแทนลิขสิทธิ์ที่มาในร้านน้องผม มีสิทธิ์ที่จะยกเครื่องเกมส์ไปไหม ทำไมไม่ใช่หน้าที่ของเจ้าหน้าที่ตำรวจ กรณีนี้ผมฟ้องกลับได้ไหม ขอความกระจ่างหน่อยครับ เพราะรู้สึกว่า มันจะทำงานกันเป็นทีมเหลือเกิน ลืมบอกไปว่า หมายค้นไม่มีนะครับ

จากคุณ : พฤกษาไร้สำเนียง
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 52 11:00:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com