Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยเรื่องคดีความของแฟนค่ะ  

คือเรื่องมีอยู่ว่าค่ะ ขออนุญาตเล่าตั้งแต่แรกเลยนะค่ะ เมื่อเดือน ก.ค ที่ผ่าน

มา ดิฉันกับแฟนได้ไปงานบวชเพื่อน

เป็นเพื่อนของแฟนค่ะ ซึ่งงานก็ไม่ได้จัดใหญ่โตอะไรมาค่ะ กินกันแค่เพื่อน ๆ

แต่ในงานก็จะมีเพื่อนที่บ้าน และเพื่นที่โรงเรียน ก็จะแยกเป็นสองกลุ่ม แฟน

ของดิฉันเป็นเพื่อนที่โรงเรียนค่ะ แต่ก็รู้จักกันหมด แต่ดิฉันคิดในใจว่าวันนี้จะ

ต้องมีเรื่องแน่ พอตกเย็นดิฉันจึงชวนแฟนกลับกลัวว่าจะมีเรื่องกัน แต่ก็ไม่

ยอมกลับ จนประมาณ 5 ทุ่มกว่า ๆ กลุ่มเพื่อนที่บ้านก็ค่อยแยกย้ายกันไป

จนเหลือแต่กลุ่มแฟนดิฉัน ถึงตอนนั้นดิฉันทำใจไว้แล้วค่ะ ว่าจะมีเรื่องกัน

เพราะทุกคนพูดเหมือนกันหมดว่ายังไงมันต้องมีอยู่แล้ว หรือมันจะเป็นเพราะ

สัญชาติญาณ เพราะว่าแฟนดิฉันเรียนโรงเรียนช่างมา แล้วก็มีเพื่อนคนถึง

ดิฉันก็ไม่รู้จักเค้าหรอกค่ะ เค้ามาถึงเค้ายิมปืนมาเตรียม ดิฉันเริ่มกลัว ๆ แล้ว

ทุกคนก็เตรียมตัวที่จะกลับ ดิฉันขึ้นรถกะบะของเพื่อนแฟน ข้างหน้านี้จะมีผู้

หญิงประมาณ 6 คน ข้างหลังก็จะเป็นพวกแฟนดิฉัน พอออกมาจากซอยบ้าน

เท่านั้นแหละค่ะ พระเจ้าช่วย! พวกนั้นเค้าเอาถึงขยะมาปิดซอยไม่ให้ออกค่ะ

แล้วมันก็ไม่มีทางออกจริง ๆ ค่ะ เพราะว่ามันเป็นซอยตัน พอเห็นเพื่อนแฟนดิ

ฉันรีบเหยียบออกไป แต่ไม่ได้ชนใครนะค่ะ พวกนั้นเค้าก็ปาหินขึ้นมาบนรถ

ค่ะ แล้วเหมือนโชคร้ายค่ะรถดันดับแบตหมดจึงไปไหนไม่ได้ ต้องจอดอยู่

ข้างหน้าซอย พวกผู้ชายตะลุมบอลกันข้างนอก ส่วนพวกดิฉันได้แต่สั่น บอก

ตามตรงว่ากลัวมาก แล้วก็คิดขึ้นมาได้ ก็เลยโทร 191 เรียกตำรวจ พูดสั่น

มากค่ะ แล้วซักพักนึง ได้ยินเสียงปืนดัง 2-3 นัดค่ะ ทุกคนในรถตกใจ เลย

หันไปดู แต่ไม่มีไครเปนอะไร ดิฉันเห็นแฟนยืนอยู่ข้างรถ ดิฉันเลยลากขึ้น

มาอยู่บนรถแล้วพ่อซักพักนึง พวก อ.ป.ภ.ร มา แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ค่ะ เพราะ

เค้าเป็นเพื่อนกับฝ่ายนู้น ตอนนั้นลุ่นมากค่ะ เพราะว่าพวกมันมีปืน แล้วมีคน

นึงค่ะ เดินมาที่รถที่พวกดิฉันอยู่ มันถือปืนมา แล้วจะมาเปิดประตูรถ ดิฉันจึง

ให้แฟนดิฉันหมอบลง กลัวมากค่ะตอนนั้น แล้วมันก็มาลองที่รถ แต่ดีที่รถติด

ฟิมล์มืดมาก แล้วรถกระจกก็ไม่แตก พอสักพักนึงตำรวจก็มา แล้วก็มาค้นรถ

ดิฉันกับเพื่อน ๆ เลยลงจากรถแล้วเดินกันคนละทิศละทางเลยค่ะ แล้วก็ข้าม

ไปอีกฝั่งนึงกับแฟน แล้วก็เจอเพื่อน ๆ แฟน 2 คน ก็เลยเรียกแท็คซี่ไปตั้ง

หลักที่บ้าน พอนั่งไปซักพักก็มีคนโทรมาบอกว่าเพื่นโดนยิง 1 คน ก็เลยรีบ

ไปโรงพยาบาล พอไปถึงเพื่อน ๆ อยู่กันหมดค่ะ แล้วเค้าบอกว่าโดนยิ่ง 1นัด

แล้วเพื่อนที่เป็นคนขับรถโดนยิ่ง 1 นัดที่ขา แต่ว่าฝ่ายนู้นตาย 1 คน ดิฉัน

ตกใจมาก ถึงกับตายเลยหรอ ทุกคนคงไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น

หรอกค่ะ เพราะว่าเป็นงานบุญ พออีก 2 วันต่อมา ตำรวจจับคนที่ยิงได้แล้ว

แล้วเค้าก็สารภาพทุกอย่าง แบบว่ารับคนเดียว ตอนนี้เค้าก็ได้เข้าไปอยู่เรื่อ

นจำแล้วค่ะ แล้วเมื่อวานนี้มีเพื่อนโทรมาบอกว่าตำรวจเค้าออกหมายจับทุก

คน เฉพาะแฟนและเพื่อนแฟนดิฉันนะค่ะ

แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ ว่าข้อหาทะเลาะวิวาท รึเปล่า

แล้วไม่ทราบว่ามันจะร้ายแรงรึเปล่าค่ะ เพราะว่าเพื่อนดิฉันกำลังทำงาน แล้ว

ก็เรียนอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรไหมค่ะ

(ดิฉันมานั่ง ๆคิดว่า ถ้าพวกนั้นเค้าไม่เอาถังขยะมาปิดถนนมันก็คงจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น)

ขอขอบคุณที่เข้ามาอ่านและคำแนะนำดีนะค่ะ ^^

จากคุณ : Weeraya
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 16:15:37 A:124.121.150.64 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com