Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องสาวโดนกล่าวหาว่าเป็นขโมย  

รบกวนท่านทั้งหลายครับช่วยแนะนำผมด้วยครับ
ผมขอเราย่อๆนะครับ
เรื่องคือ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาน้องสาวผมไปทำงานและได้เอาลูกสาวอายุ5ขวบไปด้วย ประมาณบ่าย3โมงกว่าๆ ลูกของน้องสาวจะเข้าห้องน้ำน้องสาวจึงพาไป หลังจากออกจากห้องน้ำกลับเข้ามาทำงานตามปกติ สักพักมีแม่บ้านคนนึง เข้ามาถามในห้องที่น้องสาวทำงานว่ามีใครเก็บโทรศัพท์ของเค้าได้มั้ย แม่บ้านเค้าลืมไว้ในห้องน้ำ แต่ไม่มีใครเห็น วันจันทร์น้องสาวไม่ไปทำงานเพราะเป็นวันหยุด หัวหน้าน้องก็โทรมาบอกว่า จะสอบสวนน้องสาวเรื่องที่โทรศัพท์แม่บ้านหาย เค้าบอกว่าน้องสาวผมเข้าห้องน้ำต่อจากแม่บ้าน(ดูจากกล้องวงจรปิดหน้าห้องน้ำ)และท่าทางมีพิรุธเค้าพยายามให้น้องสาวผมยอมรับว่าเป็นคนเอาของไปทั้งที่ไม่ได้เป็นคนเอาไป โดยมีหลักฐานแค่ภาพตอนที่ออกจากห้องน้ำเท่านั้น เค้าบอกว่าจะไปแจ้งตำรวจให้มาสอบสวนน้องสาวผมกับลูก(เด็กอายุแค่5ขวบ) ถ้าไม่ยอมรับ พอไม่ยอมรับเข้าก็แจ้งเรื่องไปทางออฟฟิศใหญ่ และเมื่อเย็นนี้ออฟฟิศใหญ่ โทรมาให้น้องสาวผมเข้าไปสอบสวนอีกในวันพรุ่งนี้แต่ตอนนี้น้องสาวผมเครียดเพราะไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้จนเมื่อเย็นต้องพาไปโรงพยาบาลและหมอให้อยู่นอนให้น้ำเกลืออยู่ พี่ชายแย่ๆอย่างผมพอมีทางไหนจะช่วยน้องสาวผมได้มั้ยครับ รบกวนพี่ช่วยแนะนำด้วยครับ
ผมพึ่งรู้จากเพื่อนเมื่อกี็ว่าโทรศัพท์แม่บ้านที่หายราคาประมาณ700กว่าๆ และใกล็จะพังแล้ว ซึ้งน้องสาวผมก็มีโทรศัพท์ใช้อยู่แล้วและดีกว่าด้วย
ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับสำหรับคำแนะนำ
ขอบคุณอย่างสูงครับ

จากคุณ : พี่ชายที่ไม่เอาไหน
เขียนเมื่อ : 24 ธ.ค. 52 23:14:19 A:115.67.109.213 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com