Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้านขายของชำ อยู่ๆตำรวจขอเข้าตรวจคอมพิวเตอร์ได้ไหม  

เราเปิดร้านขายของชำ มีคอมพิวเตอร์ตั้งไว้ใช้งาน 1 ตัว เกิดสงสัยว่า  

1.  ถ้าวันหนึ่งมีคนแสดงตัวว่าเป็น จนท ตำรวจ หรือ จนท จับละเมิดลิขสิทธิ์ มาขอเปิดคอมที่ตั้งหน้าร้านเพื่อค้นหาสิ่งผิดกฎหมาย   เขาทำได้ไหมอ่ะ  

2. หรือว่าอยู่ๆก็เดินเข้ามาเปิดคอมเราเลยได้ไหม

3. เดินขึ้นไปชั้นสอง เข้าออฟฟิส ค้นๆๆๆๆๆ เปิดคอมพ์ ค้นๆๆๆๆ นู่นนี่ได้ไหม

เรายอมรับว่าเคยมีเพลง mp3  แต่ตอนนี้เอาออกไปแล้ว เพราะกลัว  คอมมีแต่โปรแกรมร้านโชห่วย   สิ่งที่เรากลัวคือ มีคนบอกว่าเขาจะยกคอมไป แล้วลงโปรแกรม  แล้วเรียกเงินเรา ถ้าไม่ให้ก็จะติดคุก

ที่สำคัญ หน้าร้านมีแต่ลูกจ้างที่ไม่รู้อะไรเลย กลัวมากว่าจะเอาอะไรแปลกๆมาลงคอมเรา แค่เพลงๆเดียวก็ติดคุกแล้วใช่ไหมคะ  

กลัวเขาจะขู่ลูกจ้างแล้ว ลูกจ้างยอมให้เขาใช้คอม

อย่างงี้เราจะทำอะไรได้บ้างคะ

ตอนนี้ประสาทเสียมากๆเลย  เพราะมีคนเตือนมาว่าโดนหลายร้าน

จากคุณ : Quenn
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 52 13:46:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com