Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามที่ขึ้นต้นด้วยคำไหน ยังค้างคาใจมาถึงปัจจุบัน ?  

อะไร (5 คน)
  ทำไม (15 คน)
  เมื่อไหร่ (2 คน)
  ที่ไหน (0 คน)
  อย่างไร (1 คน)
  ใคร (1 คน)

20.83%
  อะไร (5 คน)
 62.50%
  ทำไม (15 คน)
 8.33%
  เมื่อไหร่ (2 คน)
 0.00%
  ที่ไหน (0 คน)
 4.17%
  อย่างไร (1 คน)
 4.17%
  ใคร (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 24 คน

อาจจะดูงงๆ หรืออาจจะสงสัยว่า ผมอารมณ์ไหน ถึงมาตั้งคำถามอะไรแบบนี้

ก่อนอื่นขอเกริ่นหน่อยนะครับ

ผมคิดว่าหลายๆคนคงเคยมีปัญหาค้างคาใจกับหลายๆเรื่อง ซึ่งแตกต่างกันออกไปตามแต่ประสบการณ์ของแต่ละคน

คำถามที่ค้างคาใจและทำให้เราคิดมาก มันขึ้นอยู่กับว่าเราให้ความสำคัญกับเรื่องไหนๆเป็นพิเศษ

เช่นเรื่องการงาน การเรียน การเงิน ครอบครัว หรือแม้กระทั่งความรัก

ส่วนตัวของผม ก็มีเรื่องที่กลัดกลุ่มและค้างคาใจอยู่เช่นกัน และเรื่องนั้นก็เป็นเรื่องรักๆใคร่ๆนี่แหละครับ

และสิ่งที่ผมสงสัยและติดอยู่ในใจมาตลอด จนเป็นคำถามที่ผมนึกไม่ออก และอยากรู้เป็นอย่างมากก็คือ

"ทำไม" ต้องจำ เมื่ออีกคนเขาไม่ได้อยากอยู่กับเราแล้วและ
"ทำไม" ต้องจำ เมื่อมันก็ผ่านมานานแล้วด้วย
และก็อีกหลายๆ "ทำไม" ครับ

คำถามมันเลยขึ้นต้นด้วยคำว่า "ทำไม"

คนอื่นๆล่ะครับ
(ขออภัยที่ไร้สาระนะครับ)

จากคุณ : smallarea
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 16:16:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com