Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อแฟนบอกว่าเฉย เฉย แปลว่าไรค่ะ หนูโง่ หนูไม่เข้าใจ  

คือ เนื่องจากเค้าเปลี่ยนไปค่ะ เหมือนช่วงหมดโปรตามที่เขาว่ากัน

วันนี้โทรไป งานเข้านิด ๆ ค่ะ บทสนธนาคร่าว ๆ

เขารับก็ถามว่า :โทรมาทำไม

เรา: โทรมาไม่ได้หรือไง

เขา : ไม่ได้ ช่วงนี้อยู่คนเดียว กำลังมีความสุข (กลับบ้านไปต่างจังหวัดค่ะเนื่องจากหยุดเรียนปีใหม่)

เรา : แล้วอยู่กับฉันมันไม่มีความสุขหรอ

เขา : เออ ( น้ำเสียงเล่น ๆ ค่ะไม่รู้พูดจริงพูดเล่น)

เราก็ย้ำถาม จริงหรอ เขาก็บอกว่า เออ ถามย้ำหลาย ๆ รอบก็บอกว่า เออ

เหมือนคราวนี้จะพูดจริงค่ะ เพราะว่า เคย พูดทีเล่นทีจริงมาหลายครั้งประมาณว่า ไม่รักแล้ว เบื่อ ช่วงหมดโปรไม่รู้ตัวหรือไง  พูดแนวเล่น ๆ ขำ ๆ ค่ะ

เราก็ถาม ยังรักอยู่ไหม ??

เขา ตอบ เฉย ๆ

เราถามเฉย ๆ คือ อะไร เขาบอกไม่รู้

เราก็ถามต่อ (ยังด้านถาม) อยากเลิกกับฉันหรือเ่ป่า อยากคบกันต่อหรือเปล่า

เขาบอก เฉย ๆ เค้าบอกว่าเค้าไม่เคยรั้งไว้อยู่แล้ว

แล้วก็จบบทสนธนาไปค่ะ เขาต้องไปทำธุระ

เพื่อนๆ พี่ ๆ ช่วยแปลความหมาย เฉย ๆ ทีค่ะ หนูโง่ หนูไม่รู้ ตอนนี้คิดอะไรไม่ออกแล้วค่ะ สมองตื้อไปหมด ควรทำยังไงต่อไปดีค่ะ บอกตรง ๆ ไม่อยากเลิกค่ะ ไม่อยากเลิกจริง ๆ ทำไงดีค่ะ

จากคุณ : AoMSiN551~*
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 17:35:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com