Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนฝากเงินไว้ ขโมยขึ้นบ้านเรา เงินหาย เราต้องใช้ไหมค่ะ  

ตามกฎหมายแล้ว

เพื่อนฝากเงินไว้กับเรา แล้วขโมยขึ้นบ้านเรา ขโมยของเราและเงินเพื่อนไปด้วย

เราต้องใช้เงินให้เพื่อนเลยไหมค่ะ เราแจ้งความและตำรวจตามคดีอยู่เป็นเดือน แล้วไม่คืบหน้าเลย แต่เพื่อนเราก็มาท้วงเงินเราทุกวันเลย

เราก็บอกว่าเราตามเรื่องกับตำรวจอยู่ เค้าจะให้เราชดใช้เลยทันที แต่เราขอผลัดให้ ตำรวจตามตนร้ายได้ก่อนได้ไหม เค้าก็มาที่บ้านทุกวัน

ตอนที่เรารับเงินมา เราก็ไม่ได้นับ เพื่อนใส่ซองมาเราก็เก็บใส่เซฟเลย ประมาทจริง ๆ วันต่อมาถูกขโมยงัดบ้านเอาไปหมดเลย เพื่อนมาบอกว่าในนั้นมีเงิน 20,000 และจะให้เราชดใช้ทันที

ตามกฎหมายเราต้องใช้ทันทีเลยไหมค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ไม่รู้จะปรึกษาใครดี

จากคุณ : Missingsomepieceinthebigcity
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 08:19:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com