Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากปรึษาทนายที่ค่ะ  

ให้เพื่อนที่ทำงาน(ราชการ)กู้เงินไป 60000 โดยทำสัญญาเงินกู้ไว้ ผ่านมาก็หลายเดือนแล้วว่าจะกู้ธนาคารใช้หนี้ให้เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเรารู้ว่าเงินที่กู้ธนาคารไว้ออก เค๊าก็ไม่เอามาใช้คืน  อยากจะทำการฟ้องแบบขู่ ๆ ไว้ก่อนเช่นยื่นโนติส หรือทำหนังสือทวงถาม เคยหาสำนักงานทนายความว่าขอให้ทำหนังสือทวงถาม หรือโนติส เค๊าคิดราคา ๒ ฉบับ ๑๕๐๐  แพงไปป่าวค่ะ อยากได้ทนายทำเรื่องนี้ที่ค่ะ ถ้าทำการฟ้องจะจ้างทนายอยุ่ที่เท่าไรค่ะ (เราคิดว่าถ้าเค๊าเห็นว่าเราจะฟ้องแล้วมีหนังสือจากสำนักงานทนายความไปเค๊าต้องกลัวเราจะฟ้องแน่ๆ เราจะเริ่มไงดีค่ะ) ขอคำแนะนำด้วยคะ

จากคุณ : kob_wan12
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 53 20:59:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com