Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนี้ยังไม่มีรถส่วนตัวเลย  

กลุ้มใจมากค่ะตอนนี้อายุ 37 ปีแล้วทำงานมาตั้งหลายปีแต่ยังไม่มีรถเป็นของตัวเองเลย เป็นโสดค่ะยังไม่รู้จักคำว่าแฟนในชีวิตเลยเพราะไม่เคยมีเลยค่ะและไม่คิดอยากจะมีแล้วด้วยเพราะเห็นจากเพื่อนหลายคนเค้ามีปัญหาชีวิตคู่ทั้งนั้น แต่ตอนนี้รู้สึกไม่มั่นใจตัวเองแล้วว่าในอนาคตชีวิตเราจะเป็นยังไงงานประจำจะมีทำอยู่หรือเปล่าจะตกงานมั้ยก็เลยกลัวมากค่ะเลยไม่มีรถกับเค้าซะที ทีนี้เวลาเจอเพื่อนหรือคนที่ทำงานเค้าจะชอบถามว่าทำไมไม่ซื้อรถซะทียังไม่มีอะไรเป็นของตัวเองเลยอย่างนี้ใครเค้าจะมาสนใจเรา บางคนบอกว่าน่าจะมีสมบัติของตัวเองบ้างนะ

ปกติในชีวิตประจำวันจะนั่งรถเมล์ไปทำงานค่ะส่วนใหญ่ไม่จำเป็นนักที่ต้องใช้รถเลยไม่ถึงลำบากมากนัก แต่พอหลายคนถามว่าทำไมไม่ซื้อรถซะทีเราเริ่มคิดมากแล้วค่ะ คนเรานี่จำเป็นมากมั้ยคะว่าต้องมีรถแล้วคนจะนับถือยกย่องดูเหมือนว่าเรามีเงิน เพราะบางคนคิดว่าที่เราไม่ซื้อเพราะไม่มีเงินหรือไง ควรทำยังไงดีคะ

จากคุณ : time up
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 09:34:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com