Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มันลบไม่ออก…ตรงนี้ รอยแผลที่เป็นกลางใจ มันยากไปสมควรต้องหยุดแล้ว(เรื่องยาวมากค่ะ)  

ก่อนอื่นขอแสดงเจตจำนงค์ในการตั้งกระทู้นี้ ก่อนนะคะ ว่าอยากขอพื้นที่ระบายทุกสิ่ง ทิ้งทุกอย่าง ที่เปรียบเสมือนความขมขื่นที่กัดกินใจ มานานตลอด 3ปี ถ้ามันจะเป็นอุทาหรณ์ให้ใครก็ตามที่กำลังมีปัญหาในความรักได้บ้าง จขกท. ก็จะรู้สึกยินดีค่ะ

หากอ่านแล้วดูคล้ายนิยายน้ำเน่า(ซึ่ง จขกท. เองก็คิดว่ามันเน่าจริงๆ)ทว่ามันเป็นเรื่องจริงของ จขกท. ที่เน่าเคล้าน้ำตาอย่างที่สุด จะหัวเราะไปกับความโง่ที่ จขกท. ได้ทำไว้ในเรื่องด้วย ก็ได้นะคะ (เพราะตอนนี้ พอนึกถึง จขกท.ก็สามารถที่จะหัวเราะกับบางสิ่งที่ตนเองทำไว้ได้ ว่า เออ..นะ เราทำไปได้ยังไง)

จขกท.เคยค่ะ เคยตั้งกระทู้ขอคำปรึกษา ขอคำแนะนำ จากทุกคนในห้องนี้มา2-3ครั้งแล้ว แต่อาจเป็นบางส่วน จากเหตุการณ์แต่ละเหตุการณ์ในขณะนั้น ซึ่งหลายคนก็ให้คำแนะนำ ไปในทางที่ชัดเจน คือ เลิกซะ แต่ตัว จขกท.ยอมรับค่ะ ช่วงนั้น แม้คำตอบจะชัดแจ้ง แต่ก็ยังมืดบอด มัวเมา ไม่กล้าเดินออกเพราะหัวใจไม่เข้มแข็งพอเอง

แต่วันนี้ ไม่เอาแล้ว จะไม่ยอมทนต่อไปแล้ว ผู้หญิงคนนี้ขอเลือกทางเดินทางให้ตัวเอง พอกันทีนะ ย้ำกับตัวเองด้วยเสียงดังฟังชัด ว่าคุณจะไม่อยู่ในสารบบของชีวิตฉันอีกต่อไป

ควรไม่ควรยังไง เพื่อนๆพี่ๆในห้องศาลานี้บอก จขกท. ได้นะคะ และถ้าจะลบออกไป เพราะไม่ยังประโยชน์ใดๆ จขกท.ก็น้อมรับค่ะ เพราะยังไงก็ตาม สิ่งที่ให้ จขกท. กล้าที่หักดิบใจตัวเองได้ในวันนี้ ส่วนหนึ่งเพราะกำลังใจจากเพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้ล่ะค่ะ

............

จากคุณ : ไม่ยอมเสียใจอีกแล้ว ...
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 53 13:43:28 A:10.0.100.212 X:110.164.63.252

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com