Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนบริษัทประกันฟ้องโดยที่ไม่เคยได้รับการติดต่อให้ชดใช้ทำอย่างไรดี  

ปลายปี 51 ขับรถคันเก่าโดนรถปิกอัพตัดหน้ากระชั้นชิดเลยปาดออกขวาไม่อยากชนท้ายเลยไปเฉี่ยวกับมอเตอร์ไซด์ที่สวนมา มอไซด์ล้มไปคงจะไปเกี่ยวรถเก๋งเป็นรอย ผมก็เสียค่าปรับที่ สน.ศาลาแดงไป 500 ชดใช้คนเจ็บไป ไม่ได้ใช้ พรบ.เลย ส่วนบริษัท ประกัน ของรถเก๋งบอกว่าจะติดต่อกลับมา โดยที่จดเบอร์มือถือไว้ และไม่ได้แจ้งหลักฐานอะไรไว้ให้ทางผมเลย จนลืมไปแล้ว จนผมเปลี่ยนเบอร์มือถือมาได้ประมาณ ปีกว่าแล้ว ตออนี้มีหมายศาลให้ไปไกล่เกลี่ยกับประกันให้ชดใช้ 5200 บวกดอกเบี้ย 150 รวมเป็น 5350 โดยในสำนวนระบุว่าผมผัดผ่อนไม่ยอมชำระทั้งที่ไม่เคยได้รับการติดต่อเลย จดหมายไม่มีสักฉบับ อย่างนี้ถือว่าบริษัท เขาหมิ่นประมาทเราไหม ผมก็พร้อมที่จะไกล่เกลี่ยชดใช้อยู่แล้วแต่ไม่อยากมาระบุแบบนี้มันทำให้เสียชื่อ และถ้าวันนัดเราติดงานสำคัญจะมอบอำนาจให้คนอื่นไปไกล่เกลี่ยแทนได้ไหม ถ้าจะขอผ่อนสัก 2 งวด ทางประกันจะยอมไหม ช่วนยแนะนำหน่อนยครับ

จากคุณ : ต้องกินเจ้า
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 19:12:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com