Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนในที่ทำงานโดยบอกยกเลิกจ้าง  

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนเป็นพนักงานทดลองงาน 119 วันค่ะ ตอนนี้ทำได้ประมาณ 100 กว่าวันแล้ว แล้ววันนี้นายใหญ่ซึ่งเป็นญี่ปุ่น ให้ล่ามมาแปลให้ว่า คุณไม่ผ่านทดลองงาน(เพื่อน) ให้มาทำงานวันนี้วันสุดท้าย เหตุผลของเขาคือ ทำงานให้ชาวญี่ปุ่นไม่ได้ตามที่เขาต้องการ
  อยากถามว่าการทำงานให้ได้ไม่เท่าที่เขาต้องการ เนี้ย(ไม่ผ่านโปร) ทางนายจ้างต้องแจ้งล่วงหน้าแก่พนักงานอย่างน้อย 1 งวดการจ่ายเงินไม่ใช่เหรอค่ะ
   พนักงานคนนี้ไม่เคยมีความผิด อย่างอื่นนะคะ ขาด-ลา-มาสาย- ไม่มีค่ะ แต่สัญญาว่าจ้างที่เซ็นต์ไว้ตอนแรก บอกว่า สามารถยกเลิกจ้างได้ทันที แต่เท่าที่โทรถาม call Center 1546 บอกว่าต้องแจ้ง
   รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ และขอความเป็นธรรมด้วยค่ะ

จากคุณ : ปนัดดา-ตัวดำ
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 53 13:59:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com