Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อ "มันใหญ่มาก" ...มาก...มาก จะทำไงดี?  

"มันใหญ่มาก" อาจจะไม่ใช่คอนเสิร์ตนะคะ แต่ก็ใหญ่อยู่ จึงไม่รอช้าที่จะหยิบมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังกันค่ะ เริ่มจากสถานการณ์ที่ชักจูงให้สนใจเลยละกันนะคะ

เริ่มจากพอดีวันก่อนไปเดินงานเกษตรแฟร์มา แล้วบังเอิญเจอชมรมอนุรักษ์ช้างของม.เกษตรฯ ค่ะ แล้วได้คุยกะน้องๆ ที่เค้าอยู่ชมรมนี้ว่า ตอนนี้เรื่องช้างน่ะ เป็นปัญหาที่อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนสนใจ แต่เหมือนว่าพอกระแสสนใจเริ่มมา แป๊บเดียวก็เงียบไปละ

ต่อมาเห็นในเฟซบุ๊คว่าตอนนี้มี "สมาคมสนับสนุนกลุ่มผู้รำคาญแพนด้าแห่งประเทศไทย" 555 เห็นแค่ชื่อก็ขำแล้วอะค่ะ เป็นเพราะกระแสแพนด้ามาแรงจิงๆ
แต่หลายคนพอเห็นกระแสนี้ก็หันมาสนใจช้างนะคะ (แอบดีใจเล็กๆ)  (^^)

และที่สิ่งที่เห็นกับตาตัวเองเลยค่ะ เห็นช้างเดินอยู่บนถนนอะ เวลานั่งรถกลับบ้านเลย (บ้านอยู่นนท์ค่ะ)  ขอบอก...ไม่ได้เห็นแค่วันเดียวด้วยแหละ เห็นมันเดินเลียบๆ เคียงๆ ฟุตบาทอยู่ บอกได้คำเดียวว่า สง...สารรรรรรรรรรรรร อยากให้มันกลับไปเดินอยู่ในที่ที่ไม่ใช่ถนนคอนกรีตร้อนๆ ไม่ต้องมาแกล้งร้องส่งเสียงเพื่อให้คนซื้ออาหารให้กิน...

แค่นี้เองค่ะ "มันใหญ่มาก" ของเรา ช้างมันตัวใหญ่ และเรื่องช้างนี้ก็เป็นปัญหาใหญ่
  อยากรู้จังค่ะ ว่าเสียงเล็กๆ อย่างเราจะช่วยมันได้ยังไงดี แต่ที่แน่ๆ คงไม่สนับสนุนที่จะซื้ออาหารให้พี่ช้างชัวร์!!!

จากคุณ : pattyrod
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 53 21:50:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com