Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรณีนี้สามารถเรียกร้องสิทธิ์หรือทำการใดๆได้หรือไม่ครับ  

ต่อจากกระทู้ U8855594

ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ คือว่าเมื่อประมาณ เดือนถึงสองเดือนก่อน ผมได้รับโทรศัพท์จากประกันภัย บริษัทหนึ่ง โทรมาบอกว่ามีประกันเสนอเพราะเนื่องจากเราใช้บัตร บีเฟิร์ส  เ้คาก็อธิบายยาวยืดเลยครับว่าเป็นยังไงแล้ว เค้าก็ถามถึงอายุของผม ผมบอกไปว่า18ปี แล้วเหมือนว่าเค้า ก็บอกว่าคงไม่ไได้อะไรทำนองนี้ แต่ผมเองก็สนใจเผื่อแม่ของผม จึงถามต่อว่าแล้วดูเป็นของแม่แทนได้ไหมครับ อะไรทำนองนี้ เค้าบอกว่าได้  เค้าขอเลขหน้าบัตรบีเฟิร์สของผมแล้วขอ ชื่อนามสกุลแม่ พร้อมเลขบัตรประจำตัวประชาชนของแม่ผม เค้าบอกว่าเดี๋ยวไม่เกินสองอาทิตย์จะส่งเอกสารมาให้ แล้วให้พิจารณา ยังไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ แล้วพอจะจบการสนทนา เค้าให้พูดคำว่าตกลง ผมก็งง แปลกๆ  แล้วก็บอกว่าตกลง ทำไมครับ ?  เค้าบอกว่าเพื่อให้ มันการสนทนา สมบูรณ์
แล้วผมก็ พูด ตกลง ครับ  แล้วหลังจากนั้นก็มี จดหมาย ของบริษัท ประกันภัยนั้นมาส่งที่บ้านจ่าหน้าซองชื่อ แม่ของผม  ตัวผมเองยังไม่มีโอกาสเปิดดู เพราะว่า อยู่หอพักกับมหาวิทยาลัย ทางที่บ้านครอบครัวก็ไม่ได้เปิดดู ผมลืมเรื่องไป
แล้วเดือนมกราคม กับต้นเดือนกุมภาพันธ์  ที่ผ่านมาผม ก็ได้ไปอัพเดตบุค ปรากฏว่า มีการหักเงินไป สองครั้ง ครั้งละเท่าๆกันคือ 423.01 บาท ผมก็งง ว่าใครไปถอนหรือป่าว? แล้วทำไมเลขมันเป็นเศษๆ อย่างนั้น จึงโทรสอบถามกับ ธนาคารให้บริการ เค้าบอกว่าเป็นบริษัทประกันภัยแห่งหนึ่ง ผมก็อ๋อ เลยละครับทีนี้ แล้วผมก็มาหาจดหมายที่เค้าส่งมาเพื่ออ่านอย่างละเอียดแต่ปรากฏว่า มันไม่อยู่แล้ว  ผมจึงเข้าเว็ป หาเบอร์โทรของบริษัทประกันภัยนั้น เพื่อโทรไป เมื่อวานนี้ตรงกับวันหยุด วันนี้ผมจึงโทรไปอีกครั้ง ทาง CallCenter เค้าก็ บอกว่าเป็นการสมัครประกันทางโทรศัพท์ตั้งแต่วันที่ 8 มกราคม หักยอกค่าสมัครเดือนแรก กับเดือนที่สอง ผมอึ้งเลยครับ ผมบอกว่านั่นถือเป็นการสมัครแล้วหรอครับ? เค้าบอกใช่ ผม ตึงเลย ครับทีนี้ ผมจึงพูดว่าติดต่อยกเลิกได้ไหม? เค้าบอกว่าได้เพราะเป็นอนุสัญญา ตอนช่วงบ่ายจะติดต่อกลับไป

คือผมอยากทราบว่ากรณีนี้สามารถเรียกร้องสิทธิ์ ได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ

ปล แก้ไขคำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 53 08:32:46

จากคุณ : TOPGUY
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 53 08:30:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com