Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชาวศาลาฯแนะนำตัวกันหน่อยได้ไหมค่ะ เราอยากรู้จักทุกคนอย่างเป็นทางการ เราเพิ่งเข้ามาสิงห้องนี้ได้ไม่กี่อาทิตย์เอง  

แนะนำตัวเองก่อนเลยนะคะ

ชื่อตามล๊อกอิน - ชมพูชมพู

ที่มาของชื่อล๊อคอิน - ไม่ได้ชอบสีชมพูนะ แต่เวลาซื้ออะไรชอบเลือกสีชมพู ตอนนี้อะไรๆก็มีแต่สีชมพู

เพศ - หญิงค่ะ

อายุ- เลข 2 นำหน้าอยู่ ขอให้หยุดไว้เพียงแค่นี้ไปนานๆ

สถานภาพ- โสดที่สุดแล้วในชีวิตที่ผ่านมา

ที่อยู่เดิม - ห้องโต๊ะเครื่องแป้ง ส่วนมากไม่ค่อยตั้งกระทู้เท่าไหร่ ไม่ค่อยถนัดเปิดตัว เน้นอ่านอย่างเดียว ตอนนี้ก็ยังแวะไปโต๊ะเครื่องแป้งบ้าง แอบไปห้องอื่นบ้างประปราย

เหตุผลที่มาสิงห้องศาลาฯ -  เพราะผู้ชายหลายใจคนนึงที่คิดจะจับปลา 2 มือ สุดท้ายเขาก็ทิ้งเราไป (ขอบคุณที่ไม่เลือกฉัน ปล่อยให้ฉันมีโอกาสไปเจอคนดีๆ)

อะไรดีๆที่ได้จากห้องศาลาฯ - กำลังใจท่วมท้น เห็นปัญหาชีวิตของเพื่อนๆในห้องนี้ก็เยอะ หนักกว่าเราก็มี เราไม่ได้ทุกข์อยู่คนเดียว มาเข้าห้องศาลาทำให้ตัวเองมีพลังชีวิตมากขึ้น  เพิ่งจะอกหักช้ำรักมาได้เกือบเดือนแระ ตอนนี้ดีขึ้นเยอะมาก ดีขึ้นเพราะห้องศาลาจริงๆ จะไม่ร้องไห้แล้วหล่ะ แต่ช่วงนี้มีบ้างบางอารมณ์ที่ยังผวาอยู่
ขอบคุณเรื่องราวและคำแนะนำดีๆที่ผ่านมา

สิ่งที่พลาด - น่าจะเข้ามาห้องศาลาให้เร็วกว่านี้ ไม่งั้นคงจะได้คำแนะนำดีๆ ไม่ต้องหลงทางผิด แล้วก็มาเสียใจอย่างงี้  ...แต่ก็ดีใจที่สุดท้ายได้เข้ามาห้องนี้แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะ และคิดว่าต่อไปนี้คงจะเดินถูกทางแล้วหล่ะ

ปล. อยากจะโพสรูปตัวเองอยู่ แต่ไม่กล้า ขอหาอะไรมาปิดหน้าปิดตาก่อนนะ แล้วก็ขอทำใจก่อนว่าจะโพสดีไหม

เพื่อนๆทุกๆคน ช่วยแนะนำตัวด้วยค่ะ

จากคุณ : ชมพูชมพู
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 53 19:11:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com