Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซงเพื่อน ปากแบบเนี้ยค่ะ แฟนเราไปเป็นสามีมันตั้งเมื่อไหร่ฟะ  

อยากขอความเห็นของคนอื่นๆอะค่ะ ว่าคิดยังไง กับเรา จะว่าก็ว่าได้เลยนะ

คือว่า  เรามีแฟน แฟนเราหน้าตาดีเลยแหละ(เป็นที่ชื่นชอบของสาวๆหลายๆคนในที่ทำงาน อีกทั้งอัธยาศัยของแฟนก็ดีเยี่ยม แต่ไม่เจ้าชู้นะค่ะ ออกแนวขี้เล่นอะค่ะ)

ที่นี้ก็มีเพื่อน ในทีทำงาน เพื่อนคนนี้ก็เคยสนิท กะแฟน หยอกล้อเล่นคุยเล่นกันแต่ก่อน (เพื่อนคนนี้ไม่สวย และอ้วนๆ ไม่มีแฟน ที่บ้านหวงมากก)

เราเองก็รู้ ว่า ว่าเค้าเคยสนิท กัน แต่ที่ไม่ชอบ ก็คือ เค้ามักเรียกแฟนเรา ว่า สามี  ที่รักกก ไม่ก็ ผัว เลย  ต่อหน้าเรา และ คนอื่นๆ

โต๊ะทำงาน เรา กะไอเพื่อนนี้ใกล้กัน เวลาแฟนมาหาเรา  มันก็พูดแซวแบบนั้นตลอด

เช่น  สามี มมมม  คุยกันที่บ้านยังไม่พออีกหรอค่ะ ไว้มีอะไรไปคุยกันที่บ้านนะค่ะ

ไม่ก็ผัวขา......

ไอเราตอนแรกๆ ก็ เฉยๆ แต่นานเข้ามันทุกทีเลย นี่หว่า

ก็เริ่มไม่พอใจ แต่ยังไม่แสดงออก

ผ่านมาสักพัก  เราเริ่มเฮ้ยมันยังไง ไม่เลิก เรียกแฟนเราแบบนั้นสักทีวะ

เริ่ม มีสีหน้า ไม่พอใจ(แต่ยังไม่พูด)

รออีกพัก  (ไม่หยุดๆ)

เราก็นี่เลย เมลไปหา ข้อความในเมล เป็นแบบนี้ค่ะ

ตอนแรก ไม่คิดว่าจะบอกหรอก เพราะคิดว่าเคยเล่าเรื่องไอกอลฟให้ฟังก็น่าจะเข้าใจว่าเราเป็นคนยังไง(กอล์ฟคือคนนึงที่แอบคลั่งแฟนเรา)

แต่ ดูอยู่นานแล้ว  เอ๋ไม่รู้ตัวสักที

เข้าเรื่องนะ

ก็รู้ ว่าเอ๋เคยสนิทกับต้นมัน

แต่ ตอนนี้ ต้นไม่ได้โสด และคบเราอยู่

เรา ไม่ชอบ ให้ใครมา เรียก คนที่เรา คบ ว่า สามี ว่าผัว ...

(อย่าง เราเอง เราก็ไม่เคยเรียกใครแบบนั้น ต่อให้เป็นเพื่อนสนิทแค่ไหน  มันดูไม่ดีหรอกนะ เราว่า)

รู้ว่า หยอกเล่นกัน  แต่ เรา ไม่ชอบ ที่บอกเพราะเห็นว่าเราก็เพื่อนกัน ถ้าเป็นคนอื่น...คงไม่มาบอกให้เสียเวลา

ถ้า อยากเรียกแบบนั้น ไว้เรียก ตอนที่เรากับต้น เลิกกันไปแล้วนะ

นี่ คือใจความที่ส่งไปหาเพื่อน คนนี้

เราก็บอกแฟนไปนะว่าส่งเมลไปหาเพื่อนคนนี้ ใจความแบบนี้
แฟนก็ว่าเรา เอ๋มันหยอกเล่น

รู้ .............. เราไม่ชอบ อะ เข้าใจไม๊

เราไม่ได้ห้าม ใครจะมาคุยกับคุณ หรือคุณจะไปคุยกะใคร
แต่อย่ามาเรียกแฟนเราแบบนี้

พวกคุณว่า ที่เราเมลไปบอกเพื่อน แบบนั้น เราทำเกินไปไม๊
ประเด็นมันอยู่ที่ว่า    เราไม่ชอบที่เค้ามาเรียกแฟนเราแบบนั้นอะ

เราเป็นคนที่ ไม่ชอบอะไรใคร เราบอกเลย ไม่ชอบ ว่าหลับหลัง
นี่เรา ยัง ขอแค่ส่งเมล ไปบอกนะ

แต่ ...โดยส่วนใหญ่คน ไม่ชอบ ว่าต่อหน้ากัน ชอบแอบไปว่าหลับหลัง

ไม่เข้าใจ ๆ

แต่แฟนสอนว่า เราไม่พอใจใคร เราไม่ชอบอะไรใคร
ก้ไม่ต้องไปแสดงออก หรือไปบอกเค้าหรอก

ได้เปรียบกว่า

ไม่รู้สิ  เป็นงี้มานานแล้วอะ
ไม่ชอบ รัก เศร้า เสียใจ ดีใจ  คนรู้หมด ฟอร์ม ไม่เก่ง

เล่นไพ่ไม่ได้อะ คนรู้ไต่ หมด เหอๆ

แล้วพวกคุณว่าไงค่ะ  ช่วยออกความเห็นหน่อยค่ะ

จากคุณ : deerja
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 53 11:39:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com