Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคนที่เราปลื้มมีความเห็นทางการเมืองต่างกัน เป็นอุปสรรคมากไหมคะ? vote  

คนละขั้วการเมืองเลยค่ะ  ถ้าในไทยตอนนี้ก็เปรียบกับเหลืองกับแดง
แถมคนหนึ่งเป็นเหลืองตัวพ่อๆ   อีกคนเป็นแดงตัวแม่ๆ

มันจะเป็นอุปสรรคไหมคะสำหรับท่านอื่นๆ
เพราะสำหรับขาวมณี...ตอนนี้รับไม่ไ่ด้เลยค่ะ
และคิดว่าด้วยแนวคิดทีแ่ตกต่างกันย่อมทำให้เขารับเราไมไ่ด้เช่นกัน

แม้บอกว่า ในบ้านไม่พูดเรือ่งการเมืองนะ
แต่ในใจเราต่างไม่ชอบความคิดเห็นของอีกฝ่ายหนึ่งอยู่
พอออกนอกบ้านเราก็สาดด่าการเมือง  
แม้ไม่ได้ด่ากันเองตรงๆแต่เราก็ด่าแนวคิดของอีกฝ่ายอ่ะค่ะ

แล้่วอย่างนี้จะไว้ใจกันได้อย่างไรคะ
จะแน่ใจได้ไงคะว่าในใจเขาไม่ได้คิดด่าเราอยู่

เราต้องทำใจยังไงคะให้รับได้
เพราะมันรับไม่ได้อ่ะ

อุดมการณ์ทางการเมืองก็คือ แนวคิดหลักอ่ะค่ะ
เราจะคุยกันต่อไปได้ไงคะถ้าความคิดเรามันคนละขั้วกัน

บ้านใครคนละสีกันมั่งคะ
แล้วอยู่ร่วมกันยังไงคะ
เพราะตอนนี้ขาวมณีไม่อยากเห็นหน้าเขาเลยค่ะ  
รู้สึกเหมือนเขาด่าเราตลอดเวลา
เพราะเขาก็ด่าคนความคิดเดียวกับเราว่า โง่ ง่าว อยู่ตลอดน่ะ

จากคุณ : คุณหนูขาวมณี
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 53 12:55:13

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com