Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองดวงตกมากๆเลยค่ะ ลูกก็ไม่อยู่แล้ว..แฟนก็ทิ้งเพราะมีคนใหม่{แตกประเด็นจาก U9076419}  

เรา..ไปเอาเค้าออกตอนบ่ายของวันที่ 4 เม.ย. ที่ผ่านมานี่เองค่ะ
ถ้าถามใจเราจริงๆ..เราไม่อยากทำเลยแม้แต่นิดเดียวค่ะ
แต่ตัวเราก้ยังเรียนไม่จบ แม้จะเหลือเทอมสุดท้ายก็ตาม

ที่สำคัญเลยคือ..ผู้ใหญ่ทั้ง 2 ฝ่ายไม่ถูกกันน่ะค่ะ
ตอนนี้แม่แฟนกับน้องแฟนเค้าก็เลยพาลเกลียดเราไปด้วยเลย

ตอนไปเอาเค้าออกนี่เราให้เพื่อนพาไปค่ะ แต่ต้องไปแบบเอาผ้าผูกตาไว้ตลอด
เพื่อนก็สงสัยนะคะว่าเราทำแบบนี้ทำไม..เราเลยบอกไปว่าไม่อยากเห็นถนนหรือบรรยากาศข้างทางในวันที่ฆ่าลูกตัวเอง
และเราก็บอกเพื่อนอีกว่า พอถึงที่แล้วก็ไม่ต้องถอดผ้าปิดตาเราออก..ขอให้ปิดไว้จนเรากลับถึงบ้าน เพื่อนมันก็โอเค

ตอนที่ทำนี่เจ็บปวดทรมานสุดๆเลยล่ะค่ะ เจ็บตัวน่ะไม่เท่าไหร่หรอกนะคะ..แต่ใจของเรานี่สิคะ มันบอบช้ำจนไม่รู้จะช้ำยังไง
ยิ่งนึกถึงตอนที่ลูกกำลังโดนฆ่า..เจ็บสุดใจเลยค่ะ
ไหนจะเรื่องแฟนอีก..เราคิดไว้ว่าถึงบอกไปเค้าก็คงไม่ยอมรับแหละค่ะ

แม้ตรวจ DNA แล้วลูกออกมาว่าเป็นลูกเค้าจริง!!
ยังไงเค้าก็ยังคิดอยู่ล่ะค่ะ ว่าเราคงต้องไปมีอะไรกับคนอื่นแล้วบังเอิญมาติด(ท้อง)วันที่มีอะไรกับเค้าพอดี
เราไม่อยากให้ลูกต้องเกิดมาโดยที่พ่อของเค้าเองคิดว่า เค้าเป็น"ลูกชู้"(ที่ไม่เคยมีตัวตน)น่ะค่ะ

ส่วนอีกปัญหาในกระทู้ที่แล้ว..เราsmsนัดแฟนเพื่อจะไปเคลียร์กันที่สะพานพระราม8ค่ะ บอกว่า"จะรอจนกว่าจะมา"
แล้วก็โทรบอกไอ้เพื่อนว่าให้มาเคลียร์ปัญหาที่โยนมาให้เราด้วย
ที่ต้องsmsไปนี่ไม่ใช่อะไรนะคะ..แฟนเราปิดมือถือตลอดน่ะค่ะ ติดต่อไม่ได้เลย
เรากับไอ้เพื่อนก็ไปถึงก่อน..อีกประมาณ1ชั่วโมงต่อมาแฟนก็โทรมาบอกว่า"กลับไปเถอะ..รอไปก็เปล่าประโยชน์ จะทำร้ายกันไปอีกซักแค่ไหน ที่เคยทำมันยังไม่พออีกใช่มั้ย"
แล้วก็บอกกับเราอีกว่า..ต่อไปจะไปทำอะไรกับใครที่ไหนก็ไม่ต้องบอกให้เค้ารับรู้ จะไปเ_ากับใครก็เชิญ เค้าขยะแขยงเราเต็มกลืนแล้ว...

ที่แฟนเค้าว่าเราทำร้ายเค้ามันสืบเนื่องมาจากตอนปีใหม่ค่ะ..คำพูดจะประมาณว่าพูดแบบนี้เอานะคะ จำไม่ค่อยได้น่ะค่ะ
เรากับแฟนกำลังจะไปเที่ยวกับครอบครัวของเค้ากัน แล้วเราก็เปิดคอมดูเว็บขายของอะไรเรื่อยเปื่อย
บังเอิญไปเจอกระเป๋าหลุยส์เนเวอร์ฟูล(แท้)อยู่ใบนึงในเว็บๆหนึ่ง ซึ่งปกติเว็บนี้แทบจะไม่มีของแท้มาขายค่ะ
เราก็บอกเค้าไปว่า..เออ!! เนี่ยในเว็บ..มีของแปลกมาขายด้วยหละ มีคนเอาเป๋าหลุยส์แท้มาขาย เดี๋ยวพอทำงานแล้วจะเก็บเงินซื้อซักใบ..อยากได้มานานละ

แฟนก็ว่าเราว่า..หัดบ้าแบรนด์เนมตั้งแต่ยังเรียนอยู่เลยหรอ ต่อไปก็คงอยากได้แต่ของมียี่ห้อล่ะม้างงง!! ทำงานมาก็ไปลงกับของพวกนี้หมด
เราก็บอกว่า..แค่เป๋าใบเดียวเอง แล้วเค้าก็ไม่ได้บ้าแบรนด์อย่างที่ที่รักคิดนะ..
จากนั้นเราก็กวาดบ้าน..เก็บบ้านอะไรไปเรื่อยตามประสาเราล่ะค่ะ รีบๆทำจะได้รีบๆไป
แฟนก็เอาแต่นั่งหน้าเป็นตูดเพราะโมโหที่เราไปเถียงเค้า..เราก็ลืมใส่ใจไปน่ะค่ะ รีบทำงานบ้านอยู่

แล้วแฟนก็ลุกพรวดขึ้นมาว่าอีก..นี่มุงจะไม่ง้อกรุเลยใช่มะ??
เราก็บอกว่า..เห็นที่รักกำลังอารมณ์ไม่ดีอยู่ กลัวโดนว่าอีก
แฟนสวนมาว่า..มุงก็รู้นี่!!ว่าเวลากรุโกรธมุงต้องมาง้อ..ไม่งั้นกรุจะยิ่งโมโห ถ้าเมื่อไหร่กรุอยู่เฉยๆแล้วหายเองได้กรุจะบอกมุงเอง
แล้วเค้าก็ทำร้ายเราและก็ข้าวของบ้าเรานิดหน่อยค่ะ..เราโดนแค่ผลักแรงๆ พอดีว่าอยู่ตรงเก้าอี้เลยไม่เป็นไรมาก
เพื่อนบ้านมาเห็นตอนที่เค้าผลักเราพอดีก็เข้าใจผิดว่าแฟนชกเราซะงั้น..เลยตะโกนบอกมาว่า "อย่าทำร้ายกัน..มีอะไรค่อยๆคุยกัน"

แฟนเราของขึ้นทันทีค่ะ..ตะโกนด่ากลับไปเลย แล้วมุงเฉือกอะไรคนอื่นเค้าทะเลาะกัน แล้วก็ต่อด้วยการเบ่งว่าตัวเองรู้จักคนใหญ่คนโตอะไรบ้างแหละค่ะ
ลุงเค้าก็บอกแต่ว่า..ไม่อยากให้ทำร้ายกัน คุยกันดีๆก็ได้
คุณป้าออกมาพอดีก็บอกกับลุงแต่ว่า..เรื่องของเค้าเราอย่าไปยุ่งเลย
แฟนเราก็..ดูแลลุงเค้าให้ดีหน่อยนะครับ..อย่าเฉือกเรื่องคนอื่นให้มากนัก
และถ้าเรื่องไปถึงแม่แฟนผมเมื่อไหร่นะ(แม่เราเองค่ะ)!! เรื่องมันไม่จบแค่นี้แน่..พวกมุงก็เตรียมตัวไว้ละกัน ชอบเฉือกเรื่องชาวบ้านนักนี่...
แล้วพอดีว่าคุณป้าเค้าก็รู้จักคนใหญ่คนโตเหมือนกันค่ะก็เลยบอกว่า..ก็เอาสิจะได้รู้ว่าใครถูกหรือผิดแฟนเราก็..เออ!! เอาเซ่..จะได้รู้ว่าใครมันแน่กว่าใคร

ที่เราไม่ได้ออกไปตอนนั้นเลย..เรามัวแต่นั่งร้องไห้,เสียใจอยู่ค่ะ ว่าทำไมแฟนเราถึงต้องโกรธอะไรเราขนาดนี้  ทำไมถึงต้องผลักเราด้วยT^T
ก่อนหน้านี้เราก็มีโดนตบบ้างนิดหน่อยค่ะ แต่ไม่เจ็บอะไรมากเหมือนแค่โดนแปะ!!ที่แก้มดังๆเท่านั้นค่ะ  หรือเราหน้าหนาก็ไม่รู้นะคะ...
แฟนโมโหค้างเลยเข้ามาเตะเก้าอี้ล้มไปทับพัดลม และก็เตะประตูมุ้งลวดพังไปค่ะ

เรื่องถึงหูแม่เราจริงๆด้วย ภายในวันที่เกิดเรื่องเลยค่ะ..ที่เพี้ยนไปนิดนึงก็คือ ลุงเค้าบอกว่าแฟนชกเรา!!
ตอนนั้นแม่อยู่บ้านที่ตจว.เลยรีบบึ่งรถกลับมากับน้องสาวคนเล็ก เพื่อที่จะมาด่าแฟนเรา
แต่เรากับแฟนออกจากบ้านไปแล้วค่ะ..แม่ก็โทรๆๆๆ เราก็รู้เลยว่ามีเรื่องแน่ๆก็เลยไม่รับค่ะ
แม่เป็นห่วงเรามาก กลัวว่าเราจะเป็นอันตรายเลยขับรถไปที่บ้านน้องชายแฟน(ที่ที่ครอบครัวนัดไปเจอกันค่ะ)

แต่น้องชายแฟนไม่อยากให้เรื่องใหญ่ไปกว่านี้กลัวพ่อเค้าจะไม่สบายใจด้วยน่ะค่ะ เลยบอกยามหน้าหมู่บ้านว่าไม่ให้เข้า
ขอข้ามไปหน่อยนะคะ..แล้วเรากับแฟนและครอบครัวก็ไปเที่ยวกัน
พอกลับมางานเข้าเลยค่ะ..น้องชายแฟนเรารู้เรื่องเลย(เหมือนจะ)พยายามช่วยไกล่เกลี่ย
มากล่อมเราว่า..ถ้าอยากให้แฟนเราเปลี่ยนนิสัย เราต้องพูดความจริงให้แม่เราฟังทุกอย่าง
บอกว่า..เราต้องเชื่อเค้า(น้องชายแฟน)นะ เพราะว่าเค้าเป็นพ่น้องกับแฟนเรา เค้ารู้ดีว่าต้องดัดนิสัยพี่ชายเค้ายังไง ที่เหลือทางแฟนเราเค้าจะจัดการเอง

ตอนนั้นยอมรับค่ะว่าสับสนมาก..ใจนึงก็อยากปกป้องแฟน(ด้วยการที่ต้องโกหกแม่ตัวเอง) แต่อีกใจก็มีแต่คำพูดของน้องชายวนเวียนอยู่ในหัว และอยากให้แฟนเค้าดีขึ้นด้วยค่ะ
เราเลยตัดสินใจเชื่อน้องชายแฟนไป เพราะเวลาน้องชายแฟนเค้าพูดอะไรจะดูมีหลักการ,น่าเชื่อถือมากค่ะ
เค้าคงเห็นว่าเราดูซื่อๆ(ค่อนไปทางโง่) คงกล่อมง่าย..เลยยุเราอย่างงี้ มั้งคะ!!
น้องชายแฟนก็อยู่ตอนที่เราคุยกับแม่ด้วย เค้าก้รับปากกับแม่เราว่าจะจัดการทุกอย่างเอง รวมทั้งค่าเสียหาย
พอน้องชายแฟนเรากลับไป..เค้าก็บอกทุกอย่างกับแฟนเราหมดเลยค่ะ ว่าเราพูดอะไรบ้างและก็บอกแฟนเราตบท้ายว่า..อย่าโกรธเราเลยนะ เราเองก็อึดอัดมากที่จะต้องพูดออกไป แต่เพราะแม่เราบังคับให้พูด..เราก็เลยต้องพูด

ขอดื่มน้ำพักแป๊บนึงนะคะ..
มีต่ออีกเยอะค่ะ

จากคุณ : cherbie
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 53 08:15:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com