Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะอยู่หรือจะไปช่วยให้ข้อคิดหน่อยคะ  

พึ่งจับได้ว่าสามี (เรายังไม่มีลูกกันคะ)แอบไปคบกับคนที่ทำงาน เรารู้ระแคะระคาย

มาบ้างแล้วคือเขาเปลี่ยนไป ไม่ค่อยคุยกับเรา พกโทรศัพตลอดเวลา เล่น M แต่

เราก็ไม่มีหลักฐานแน่ชัด กดดันเขาทุกอย่าง ดูโทรศัพท์ ดูว่าเขาเล่น M หรือป่าว

และก็ถามเขาคะว่ามีปัญหาอะไรบอกกันมาตรง ๆเรายังรับได้มากกว่าเป็นแบบนี้

สุดท้ายเขาก็ยอมรับว่าคบกับผู้หญิงคนนี้อยู่ เราก็อึ้งเพราะผู้หญิงคนนี้ก็รู้ว่าเขามี

ครอบครัวแล้วงานแต่งเราเขาก็มา เครียดคะ เขาบอกว่ากำลังแก้ปัญหาที่เขาสร้าง

ขึ้นมาให้เราเชื่อใจเขา เขากำลังจะเลิก เราจะเชื่อเขาได้มั้ย ถ้าเขาจะเลิกกันเขา

ทำไมไม่เลิกกันตั้งแต่เรายังไม่รู้ ความเชื่อที่เรามีให้เขามันหมดแล้วคะ เราจะทำ

ตัวยังไงไม่ให้ฟุ้งซ่าน ใจนึงก็อยากรักษาครอบครัวไว้ แต่อีกใจก็รับไม้ได้ที่ต้อง

รับรู้ว่าเขาแอบไปคบกัน แอบไปมีอะไรกัน เราจะไปต่อ หรือเลิกดีคะ ตอนนี้สภาพ

จิตใจเราแย่มากน้ำหนักลดไป 5 กิโล ในเวลา 3 วัน แนะนำด้วยคะ ไม่อยากคิดถึง

เขา 2 คนอีก แต่เขายังเป็นสามีเราอยู่ เราคงไม่ได้เขากลับคืนมาแล้ว เพราะใจ

เขาไม่ได้อยู่ที่เรา

ความเจ็บปวดอันแสนสาหัสโดยที่ดิฉันไม่

ได้ทำอะไรผิด เป็นเพียงเพราะสามีดิฉันไม่รู้จักยับยั้งชั่งใจคะ มันทรมาณสุด ๆ

ดิฉันก็ได้แต่หวังให้เขาคิดได้ ว่าเขามีภรรยาแล้ว สิ่งที่เขากำลังทำอยู่มันผิด

แต่ก็ได้แต่หวังคะ ถ้าเขายังคิดไม่ได้ครอบครัวเราก็ต้องแตกสลาย

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 53 14:38:59

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 53 14:14:09

จากคุณ : รักเธอตรงไหน
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 53 14:13:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com