Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียดมาก...แฟนถูกพ่อสั่งให้แต่งงานกับคนอื่นค่ะ  

ตั้งแต่รู้เรื่องมา ตอนนี้น้ำตายังไหลไม่หยุดเลยค่ะ

คบกันมาเป็นปีแล้วค่ะ แต่พ่อแม่แฟนไม่รู้
เพราะที่บ้านไม่ค่อยเปิดเรื่องแบบนี้ เขาไม่เคยพาใครเข้าบ้านเลย

แฟนฐานะดี เป็นคนเก่ง ขยันทำงาน และรักครอบครัวมากค่ะ
เรียนจบปริญญา 3 ใบ ทำให้ครอบครัวภูมิใจและเป็นความหวังของที่บ้านเสมอ

พ่อเขาเห็นว่าแฟนเราถึงวัยจะมีครอบครัวได้แล้ว
จึงไปคุยกับผู้ใหญ่ฝ่ายหญิง ขอผู้หญิงมาให้แฟนเรียบร้อยแล้วค่ะ

พอแฟนรู้เรื่อง เขาจึงบอกพ่อว่า เขาคบกับเราอยู่
และเป็นไปตามที่คิด คือ ไม่อนุญาต ค่ะ

เมื่อวานล่าสุด ดูเหมือนแฟนเราจะท้อมากแล้ว
เขาบอกว่า เขารักเรานะ แต่เขาก็รักพ่อเขาเหมือนกัน
และถ้าให้เขาต้องเลือก เขาขอเลือกพ่อของเขา

เฮ้ออออออออ เราไม่ได้โกรธเขานะ ยังรักเขามาก
คงต้องตัดใจซะแล้ว แต่ก็ทำใจไม่ได้เลย....
กินไม่ได้ นอนไม่หลับ เอาแต่ร้องไห้เหมือนคนบ้า
ผ่านมาไม่กี่วันน้ำหนักลดฮวบฮาบเลย  

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณที่ทุกท่านอ่านจนจบ
ไม่รู้ว่าเขียนวกวนไปรึเปล่า ตอนนี้ฟุ้งซ่านมากๆเลยค่ะ

ปล.แก้ไขในส่วนของรายละเอียด เพื่อให้เข้าใจง่ายค่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ค. 53 20:36:06

จากคุณ : Aryongnoi
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 53 09:01:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com