Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผิดไหมครับที่เป็นคนรักเดียวใจเดียว [ปัญหาความรัก]  

ผมอายุ 25 ครับ
ผมเคยคบกับคน คนหนึ่งครับ
ตอนนั้นเค้าบอกว่าเลิกกับแฟนแล้ว
ผมจึงอยากช่วยรักษาแผลใจให้
เราคุยกันแบบผิวเผิน นานครึ่งปี
ผมจึงตัดสินใจคบหาแบบเปิดใจ
ผมยอมรับว่าผมคุยกับคนนั้นทีคนโน้นที
คบ ๆ เลิก ๆ คุย ๆ หาย ๆ ไม่เคยให้ใจใคร

แต่เมื่อผมมีเค้าคนนี้แล้ว ผมไม่มองใครอีกเลย
และที่สำคัญคือเค้าเป็นคนแรกในชีวิตของผม
เป็นคนแรกที่ผมมอบความรู้สึกแบบนี้ให้

ผมยอมรับว่าในช่วงแรกนั้นผมแทบไม่ใส่ใจเค้าเลย
ผมไม่โทรตาม คิดถึง เป็นห่วง แต่ไม่หึงหวง
ผมให้อิสระกับเค้าที่จะได้ไปไหนมาไหนได้
ให้เค้าได้เป็นตัวของตัวเอง
จะมีบางครั้งเท่านั้น ที่ผมอยากดูแลเค้าอย่างใกล้ชิด
แต่มาระยะหลัง ผมรู้สึกผูกพัน คิดถึงทุกลมหายใจ
(มีแอบมองคนอื่นบ้างนะ แต่แค่มองเฉยๆน่า ไม่ได้คิดอะไร หุหุ)

เค้าเป็นฝ่ายโทรหาผมทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการ
เพราะผมรู้ว่าถ้าผมโทรไปเค้าไม่ค่อยรับสาย
แล้วเค้าจะโทรกลับมาหาผมเอง
เราไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อย ๆๆๆ
เราเคยสัญญากันว่าจะไม่ทิ้งกัน จะไม่เบื่อกัน
จนผมรู้สึกว่า เค้ารักผมแล้ว เค้าจริงใจกับผมมาก
ผมจึงมอบหัวใจให้กับเค้าแบบไม่มีกั๊ก

แต่มาวันหนึ่ง...เค้าไม่โรมา ผมโทรไปเค้าก็ไม่รับ
แล้วก็ไม่ได้คุยกันอีกหลายวัน
ต่อมาเค้าโทรบอกกับผมว่า เป็นแค่พี่น้องกัน
ไม่มีโอกาสเป็นมากกว่านี้อีกต่อไปแล้ว

ผมเข้าใจนะครับว่าเค้าไม่ชอบให้ผมไปตามติดเค้า
ผมก็ทำแบบนั้นได้ แต่ใจผมมันห้ามไม่ให้คิดถึงไม่ได้
ผมจึงบอกกับเค้าไปว่า ผมจะเหมือนเดิมตลอดไป

ปัจจุบันนี้เราไม่ได้คุยกันมา 6 เดือน
ผมพยายามตัดใจจากเค้าแบบเงียบๆ
อยู่กับตัวเอง อยู่กับเพื่อนฝูง ทำงาน
ลองคบหาดูใจกับคนอื่น
แต่ความรู้สึกของผม คิดถึงเค้าตลอดเวลา
นอนยังหลับฝันถึง
แต่จะให้โทรไปหาคงเป็นไปไม่ได้
เพราะเค้าไม่รับสาย และไม่โทรกลับ
เพราะไม่อยากคุยกับผมแล้ว แว้ว แว้ววววว

ผิดด้วยหรือที่ฉันห่วงใย คิดถึงเธอ
ผิดด้วยหรือที่ฉันรักษาคำมั่นสัญญา
ผิดด้วยหรือที่ฉันรักได้ครั้งเดียว
ผิดด้วยหรือที่ฉันรักเธอคนเดียว

กุผิดเชี่ยอะไรวะ สาดด

จากคุณ : hanafee8
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 53 10:30:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com