Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าลูกจ้างคู่สามีภรรยามาป๊ามกันในห้องน้ำที่ทำงาน ให้ออกจากงานดีไหมคะ  

ลูกจ้างคู่นี้ปกติก็ชอบอยู่ติดกันแจนะคะ  พอเราปรามไปแล้วก็ดีขึ้น ไม่ตัวติดกันเวลางานแล้ว

แต่เขาก็มาไม้ใหม่อีก  มาทำงานเช้าขึ้นสิบนาที  เราก็สังเกตเห็นว่า พอมาถึงก็พากันเดินตรงดิ่งไปที่ห้องน้ำของที่ทำงานเลย  หายไปนานจนเราผิดปกติ ก็เลยเล็งๆไปที่ห้องน้ำ  สักพักฝ่ายชายเดินออกมา  กำลังติดกระดุมเสื้อเครื่องแบบที่ร้านเลย  ตามด้วยฝ่ายหญิงเดินออกมาทีหลัง  >0<

มันคงเป็นแบบที่เราคิดอ่ะเนอะ  ป๊ามกันแน่เลย  เขาคงไม่แค่เข้าไปช่วยกันแต่งตัวใช่ไหม  

เราก็อึ้งและทำเป็นไม่เห็น    แต่เราเครียดเลย   กำลังคิดว่า เย็นนี้จะให้ออกจากงานไปเลย   คือ มันดูน่ากลัวน่ะมาทำแบบนี้  เราอยู่ในออฟฟิศนี่ไม่เป็นสุขเลย  กลัวมาหื่นกับเรา (ถึงเราจะดูไม่น่าหื่นใส่ก็ตาม  แต่ก็กลัวเหมือนกันนะ)

ถ้าเป็นท่านอื่นๆจะทำยังไงคะ  ให้ออกจากงานไหม  เราว่ามันเตือนยากนะเนี่ย    เราเข้าใจสถานการณ์เขานะ  สองคนนี้อาศัยบ้านคนอื่นอยู่และบ้านเขาไม่เป็นสัดส่วน  ทำงานเช้าจรดเย็น  ต้องรีบกลับบ้านอีก   คงทำอะไรที่บ้านไม่สะดวก  แต่มาทำแบบนี้ที่ทำงาน เราก็ไม่ไหวอ่ะ  

ควรทำยังไงดีคะ

จากคุณ : สิ่งสำคัญ คือ ใจ
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 10:50:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com