Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้ชายแบบคนตอบกระทู้นี้มีจริงหรือ ???  

สวัสดีค่ะ สมาชิกชาวศาลาประชาคม
ได้รับ FW.Mail มาค่ะ อ่านแล้วถูกใจก็เลยมาแบ่งปัน
(ทั้งหมด จขกท. ไม่ีได้แต่งเติมอะไรเพิ่มทั้งสิ้น และไม่แน่ใจว่าเคยโพสต์ที่นี่แล้วหรือยัง หากมีคนเคยโพสต์แล้ว ต้องขออภัยที่โพสต์ซ้ำค่ะ)
@^___^@

ผู้ชายแบบคนตอบกระทู้นี้มีจริงหรือ ???
ไม่สำคัญว่าจะอ่านคำถาม แต่อยากให้อ่านคำตอบของกระทู้นี้ มันทำให้ได้คิดว่า
มีผู้ชาย แบบนี้ในโลกจริงๆเหรอ....คนตอบกระทู้นี้ ช่างเป็นคนดีซะนี้กระไร............

​เรื่อง​: ​อยาก​ให้​ผู้​ชายทุกคน​ได้​อ่านมัน​

ผม​กับ​แฟนคบ​กัน​มา​เกือบๆ​ 3 ​ปี​แล้ว​เรากำ​ลัง​จะ​แต่งงาน​กัน​
ก่อนหน้า​นั้น​ผมก็รู้ว่า​แฟนผมเคยมี​แฟนมา​แล้ว​ 2 ​คน​ ​ แต่ผมก็​ไม่​คิดอะ​ไรมากจนวันหนึ่งมี คนรู้จักมาพูดคุย​กัน​ใน​วงเหล้า
ว่ารู้จักแฟนผม​แล้ว​ก็รู้จักอดีตแฟนผม​ (คนนี้​ไม่​รู้ว่าผม​เป็น​แฟน​ผู้​หญิงที่​เขา​รู้จัก)

​เมื่อก่อนชอบมาที่ คอนโดเค้าบ่อยๆ​ ​เพราะ​เขา​ฝากคอนโด​ให้​เพื่อนดู​แล ตอนมาทำงาน​ ​ตจว​. ​เวลากลับมาก็​เจอเพื่อน​และ​ผู้​หญิงคนนี้บ่อยๆ​
มานอน​ด้วย​กัน​ ​ผมฟัง​แล้ว​รู้สึกหัวใจมัน สลายตัวชา​ไร้​ความ​รู้สึกไปหมด​ ​

จาก​ที่​ไม่​เคยคิดก็คิด​ถึง​ว่า​แฟนเรามีอะ​ไร​กับ​คน​อื่น​มาก่อน​และ​มีบ่อย จนแทบ​จะ​เรียก​ได้​ว่าสึกหรอ​แล้ว​ผม​ต้อง​ทำ​งานหาสินสอดเพื่อ ไปขอ
หญิงคนหนึ่งที่พูด​ได้​ว่า​เคยมีสามีมา​แล้ว​งั้นเหรอ​ ​แต่ผมรักเธอทำ​ยัง​ไงดี

​ผมกลับไปถามแฟน​ถึง​เรื่องนี้​เธอก็อ้ำ​อึ้ง​และ​ยอมรับมันแถมบอกว่า ยอมรับว่า​เคยมีอะ​ไร​กับ​แฟนคนแรก​และ​คนที่สอง​ด้วย​ซ้ำ​แต่มัน​เป็น​ ความ​เต็มใจของเธอเองตอน​นั้น​
​แต่ตอนนี้​เธอเสียใจ​เพราะ​ตั้งแต่คบ​กัน​มาผม​ไม่​เคยล่วงเกินเธอเลย​ ​ผม​จะ​ทำ​ไงดี​ ​ผม​จะ​แต่ง​กับ​เธอ​อยู่​หรือ​เปล่า​
มันติดตรึง​ใน​ความ​คิดผมมากจน​ไม่​อาจทำ​ใจ​ได้​จริงๆ​ ยิ่งคิดว่า​เวลา​เธอมีอะ​ไร​กับ​คน​อื่น​เธอคงทำ​อะ​ไรบางอย่าง แบบ​นั้น​ผมแทบ​จะ​บ้าตาย​ ​ใครก็​ได้​ช่วย​ผมที​

จากคุณ : มารุจัง
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 53 17:31:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com