Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังลดความอ้วน ทานโจ๊ก 3 มื้อจะดีไหมครับ  

ตอนนี้ผมกำลังลดความอ้วน

เห็นเพื่อนแนะนำให้ทานโจ๊กแทนอาหาร พร้อมกับการออกกำลังกายเช้าและเย็นเพิ่มเติมจะช่วยได้เยอะ

รวมทั้งตอนนี้ทานอาหารเสริมตัวอื่น ๆ ประกอบไปด้วยแล้วทานโจ๊กตอนเช้า เที่ยง เย็น จะเป็นไรไหมครับ

หรือเพื่อนๆ มีวิธีไหนบ้าง ช่วย ๆบอกหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

8888888888888888888888888
เข้ามาบอกเพิ่มเติมว่าตอนนี้น้ำหนัก 98 กิโลกรัม แต่ไม่รู้ว่าทานโจ๊กแล้วจะเอาอยู่ไหม หรือหิวจนทนไม่ได้

เพราะไม่เหมือนข้าวสวย

ใครเคยมีประสบการณ์แนะนำหน่อยนะครับ

เพิ่มเติมอีก
ตอนนี้อายุ 29 ปี

เพิ่งเริ่มเอาจริงได้สองวันแล้วครับ

เมื่อวาน ไม่ทานอาหารเที่ยง และอาหารเย็น ทรมานมาก

สุดท้ายต้องทานอาหารเย็น 1 ชาม เลยเอาอยู่

มาวันนี้ตอนเช้าและเที่ยงทานอาหารตามปกติ แต่ตอนเย็นทานโจ๊กและออกกำลังกายเพิ่มนิดหน่อย

แต่ก็หิวอยู่ ไม่เหมือนกินข้าวสวย

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 53 20:18:24

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 53 20:15:56

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 53 19:46:08

จากคุณ : ทวงสัญญา
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 53 19:41:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com