Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สับสนชีวิต จะอยู่เหรอจะเลิกดี ทำไมหลายๆเรื่องไม่เป็นอย่างที่คิดไว้  

เนื่องจากความเจ้าทิฐิของภรรยาผมเอง เหนื่อยใจมากๆทุกวันนี้ เธอเป็นคนเอาแต่ใจตัวเอง อยากได้อะไรก็ต้องได้ มันผิดที่ผมเองที่ให้เธอมาตลอดเพราะไม่อยากมีปัญหาทะเลาะกัน จนมันดูเหมือนว่าเธอเคยชินกับการได้รับ แต่อาจจะผิดที่ผมเองเพราะก่อนแต่งงาน ก็นอกลู่นอกทางบ้างจนทำให้เธอไม่ไว้ใจ แต่เธอเองก็มีเหมือนกันอีก เหมือนกับว่าผมทำได้เธอก็ทำได้ เพราะเธอไม่เคยยอมอะไรผมเลย หลังแต่งงาน มีลูก ผมก็เลิกนิสัยพวกนั้นเพราะคิดถึงลูกสาวมากๆ แต่เธอไม่เลิกคิดสิครับ ยังว่าผมเป็นแบบนั้น พอมีลูกค้าที่เราต้องติดต่อทำงานด้วย ถ้าเป็น ผญ เธอก็จะโทรไปต่อว่าหลายๆคนที่เราติดต่อด้วย (เธอแอบดูมือถือครับถ้าเห็นเบอร์แปลกๆ)ขนาดเพื่อนสาวๆยังไม่เหลือ จนทำให้เราระอาใจ แถมเกรงใจคนเหล่านั้นอีก มองหน้าก็ไม่ติด ดีที่ไม่เสียงาน ไม่งั้นคงแย่ แต่นั้นผมก็ทนได้ เรื่องงานบ้านผมก็ดูแลให้ทุกอย่างไม่บกพร่อง ทั้งที่คิดว่ากู ผช ทำไม่ต้องทำไรมาแบบนี้ งานบ้านงานครัวเลี้ยงลูกสารพัด ตกลงเราเป็น สามีเหรอ ภรรยาว่ะเนี่ย แต่ก็ยอมเพราะไม่อยากให้ลูกขาดใคร ทนมากๆ ไม่เคยมีความสุข สักวันเลย คิดว่าเราไม่อยากให้ครอบครัวเดือดร้อน แต่ทำไมเธอไม่คิดแบบนี้บ้าง เรื่องแบบนี้ ผญ ต้องคิดมากกว่า ผช สิ แต่มันกลับกันอีก ไม่เคยคิดจะสร้างครอบครัวกันเลยเหรอไง ใช้จ่ายเงินก็เกินตัว ทำไรจมไม่ลง เพราะเราเป็นคนง่ายๆมาจากลูกคนจน ประหยัดและอดออมเพราะรู้ค่าของเงินกว่าจะได้มา ต้องทำงานส่งตัวเองเรียน ทุกวันนี้มีหน้าที่การงานที่ดี เลยคิดไปเองว่าอยากให้ครอบครัวสบายไม่อยากให้ลำบากแบบเราเมื่ออดีต แต่ทุกอย่างก็ไม่ได้เป็นดังที่คิดเลย ยอมรับว่าทนทุกอย่าง แต่จุดเปลี่ยนที่ไม่อยากทน คือ เดียวนี้เมื่อทะเลาะกัน เธอมักลามปามไปถึงพ่อแม่เรา ทั้งๆที่พ่อแม่เค้าเราก็ให้เกียรติ ที่หนักจนรับไม่ได้คือ ว่าแม่เราต่อหน้าพ่อแม่เค้า ทำไม่พ่อแม่เค้าไม่ห้ามลูกตัวเองบ้างละ แม่ผมเสียใจ ผมก็เสียใจมากๆอยากจะเลิกไม่อยากทนแล้ว แต่อีกใจก็คิดถึงลูกสาวมากๆยังไม่ถึงขวบเลย สับสนมากๆครับ ตอนนี้อยากจะเลิกจริงๆ พอบอกว่าจะเลิกก็ขู่จะฆ่าเราอีก ผมไม่เคยใจกำลังกับเธอแต่เธอกลับใช่กับผม งงดีมั๊ยครับ เพราะมันมีแต่ ผช ที่ทำแต่นี้ดันกลับเป็นภรรยาผมแทน  อยากให้โอกาสตัวเองบ้าง เลยอยากขอรับฟังหลายๆความคิดเห็นน่ะครับ เผื่อผมคิดอะไรไม่รอบด้าน พร้อมน้อมรับทุกเหตุผลครับ ไม่อยากทนแล้วจริงๆเพราะมันอัดอั้นมานานจนเป็นดินพอกหางหมูแล้วครับ

จากคุณ : วังไม้ไผ่
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 53 12:30:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com