Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อฉันเริ่มต้นเอาชนะความเกลียดขั้นที่สอง(ไม่รู้ว่าสำเร็จไหม)  

ขณะที่ฉันและสามีนอนอยู่เสียงโทรศัพท์ของเขาตั้งสั่นเอาไว้ดังขึ้น
สามีหยิบโทรศัพท์มารับ
สามี" ว่าไงน้า"
สามี"ครับ"
สามี"ครับ"
สามีคุยสองสามคำแล้ววางสายไป
ผิดปรกติดที่จะคุยเรื่องงานนิดเดียวแบบนี้
ไม่กี่อึดใจเสียงข้อความดังขึ้น
สามีอ่านข้อความ ประมาณว่าทรูมูฟส่งมา
เราก็เริ่มสงสัย แต่ไม่ได้พูดอะไร
นึกในใจว่าเด๋วสามีไปอาบน้ำค่อยดูโทร
นอนคุยกันสักพัก สามีลุกไปอาบน้ำ
เรา็เก็บที่นอน แล้วก็หาโทรสามีแต่ไม่เจอ
สักพักมีเสียงโทรศัพท์เราดังขึ้น
เบอร์02...
เรา "สวัสดีคะ"
เธอ"ขอสาย..."
เราไ"ม่อยู่ค่ะ๒"
เธอ"ไปไหน"
เรา"อาบน้ำคะ"
เธอ"บอกให้โทรกลับเบอร์ ห้องด้วยน่ะ"
เราไม่บอกหรอกคะ เดี๋ยวเค้าอยากโทรเค้าก็โทรไปเองแหล่ะคะ"
เธอ"ไม่บอกแล้วเค้าจะโทรมาไหม"
เรา"อ้าวเดี๋ยวเค้าคิดถึงเค้าก็โทรไปเองแหล่ะ"
เรา"ถามจริงเหอะโทรมาทำไมแต่เช้านี้"
เธอ"ก็จะโทรหาผั...บ้าง เธอยังโทรเลย"
เรา"อ้าวก็มันเป็นสิทธิ์ที่เราจะทำได้ถูกต้องตามกฏหมายน่ะ"
เธอ"จะภูมใจอะไรกับกระดาษแผ่นเดียว"
เรา"เอาน่ามีไว้ก็ดีแล้ว ดีกว่าไม่มี"
เรา"เท่านี้น่ะขี้เกียจคุยคุย ปัญญาอ่อน"
เธอ"มรึงแหล่ะปัญญาอ่อน"

สักอึดใจ เธอก็โทรมาอีก
เรา"สวัสดีค่ะ"
แล้วเราก็ตะโกนเรียกสามีในห้องน้ำ ถามว่าะคุยไหม
สามีบอกว่าอาบน้ำอยู่
555วันนี้อาบน้ำนานมาก
เราเลยกดเปิดลำโพงไว้
สักพักเธอก็วางสายไป

จนสามีเราออกมาจากห้องน้ำ

เรากดโทรให้คุยกันสามีไม่ยอมคุยกดปิดโทรศัพท์
เราเลยบอกว่า จะปล่อยไว้แบบนี้ไม่ได้ ไม่ใช่ไม่ทำอะไรเลย ปล่อยเอาไว้ให้ใครทนไม่ได้ก็เป็นฝ่ายจากไปเอง

ก่อนออกไปทำงาน สามีบอกว่า เดี๋ยวจะจัดการเอง ตัวเองก็รู้สึกละอายที่ทำแบบนี้ 555 มันก็ละอายแบบนี้ทุกที แต่ก็ยังทำ

สักพักเราอาบน้ำแต่งตัวจะออกไปที่ร้านของสามี แต่ก็ไม่ไปดีกว่า
ห้ามใจตัวเองไว้ หาอย่างอื่นทำดีกว่า
งานที่หอบมายังไม่ได้ลงมือทำเลย
หนังสือเรียนก็ยังอ่านไปไม่ถึงไหน
กลับมาคิดอีกครั้งว่า เดี๋ยวจะต้องทำอะไร
ตัวเองจะต้องทำอะไร
คนอื่นปล่อยไป เพราะเราไปห้ามความคิด ห้ามการกระทำเขาไม่ได้
เลยเดินไปหยิบขนมปังมากิน กินยาบำรุงเจ้าตัวเล็ก แล้วเดินขึ้นมาทำงานบนชั้นสอง

สรุปว่า นี้ฉันเอาชนะความเกลียดผู้หญิงคนนั้นได้ หรือฉันแค่หลอกตัวเองไปวันๆ

ปล. เมื่อวานไปหาหมอ หมอบอกว่าให้สังเกตุอาการว่าเจ้าตัวเล็กจะออกมาตั้งแต่อาทิตย์นี้เป็น้ต้นไป ตื่นเต้นเหมือนกันใกล้จะได้เจอหน้ากันแล้ว

จากคุณ : แม่น้องออกัส
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 53 11:16:55 A:124.120.109.246 X: TicketID:248483

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com