Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าปรับ  

เคยเสียค่าปรับเรื่องทำใบจอดรถหายบ้างไหมครับ(แต่เราไม่ได้รับใบจอดรถ)
เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันเสาร์ที่14 สิงหาคม 2553 ที่ผ่านมาผมพาแม่,ภรรยาและลูกไปเที่ยวห้างที่ปรับปรุงใหม่เพิงเสร็จแถวถนนศรีนครินทร์วันนั้นมีรถเยอะมากทางเข้าห้างรถติดแต่มี รปภ คอยโบกรถให้เข้าห้างเราก็ขับตามกันไปปกติไม่ได้คิดอะไรพยายามหาที่จอดรถตั้งนานกว่าจะได้จอดแล้วก็เข้าไปเดินในห้างเรื่องมันเกิดตอนจะกลับเนี่ยแหละพอถึงป้อมจ่ายเงิน รปภ เรียกหาบัตรจอดรถ ตอนเข้าไม่เห็นมีบัตรให้เลยแล้ว รปภ ก็ให้ผมไปจอดรถด้านข้างแล้วหัวหน้า รปภ ก็เดินมาบอกให้ผมหาให้ดีแต่ผมจำได้ว่าผมไม่ได้รับ และผมหันไปถามแม่กับภรรยาก็บอกว่าไม่เห็นได้รับผมเลยถามกับ รปภ ว่ามีรูปในกล้องวงจรปิดตอนที่ผมรับบัตรไหมเลยเดินกลับไปดูที่ป้อมก็ไม่มีมีแต่รูปตอนที่รถเลี้ยวเข้ามาในห้างผมเลยถามแล้วจะให้ผมทำยังไง รปภ บอกผมต้องเสียค่าปรับ300บาทค่าทำบัตรหาย(แต่เราไม่ได้รับใบจอดรถ)ผมเลยบอกว่าถ้าจะปรับผมขนาดนี้ให้เรียกตำรวจมาดีกว่าว่าจะปรับผมเรื่องอะไร และ รปภ บอกว่าถ้าผมไม่จ่ายพวกเขาก็ต้องเสียเอง และผมก็ไม่จ่าย ผมอยากรู้ว่าวันนี้มีคนกรณีเดียวกับผมไม รปภ บอกมีแต่พวกเขาจ่ายผมสันนิษฐานน่าจะมี่เยอะเพราะตอนที่ผมขับเข้ามารถเยอะมากถ้ามีการให้บัตรจอดรถรถก็ต้องติดยาวและผมกับคนบนรถก็น่าจะจำได้ และผมอยากให้เพื่อนๆพี่ๆคนไหนที่โดนค่าปรับในวันนั้นตอบกระทู้ผมด้วยว่ามีมากแค่ไหน และไม่รู้ว่าเป็นขบวนการหรือเปล่าลองคิดดูคันละ300บาทขอบคุณครับ
(ที่นี้ผมจะจำไว้ขึ้นใจจอดรถในห้างอย่าลืมขอบัตรจอดรถ)
ห้างนี้เมื่อก่อนจอดไม่ต้องใช้บัตร

จากคุณ : มะ
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 53 13:42:05 A:58.8.125.159 X: TicketID:283044

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com