Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำทีค่ะ ระหว่างร้านเช่าหนังสือกับร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ อันไหนดีกว่ากัน  

ไม่รู้ตั้งถูกห้องหรือเปล่านะคะ...ขออภัย

ตอนนี้เครียดมากๆๆๆ
อยู่ดีๆสามีก็บอกจะขายคอนโดที่กำลังอยู่ เพื่อลดค่าใช้จ่ายมีสองห้อง อีกห้องให้เช่า
ให้เลือกระหว่างไปอยู่บ้านแม่เค้ากับบ้านแม่เรา
เราก็เลยปรึกษาแม่ แม่ก็บอกอยู่กับแม่ก็ได้...

พอดีแม่เพิ่งซื้อบ้านอีกหลังแต่แบ่งให้เช่า ห้องข้างล่างว่างอยู่
แม่เลยบอกให้เราเปิดร้านทำมาหากิน ปกติเกาะสามีนั่งๆนอนๆกินๆเลี้ยงลูก
อยากปรึกษาเพื่อนๆนะคะ ว่าเปิดร้านอะไรดี
คือแม่เราเปิดร้านขายอาหารตามสั่งแล้ว ขายของชำแล้ว ขายดีแต่เหนื่อยมาก
ทำเลก็มีหอพัก5หอพักตรงข้ามบ้าน อยู่กลางซอย200ม ซอยอยู่ตรงข้ามมหาลัยแห่งหนึ่ง
อยากเปิดร้านที่เราสามรถดูแลลูกได้ด้วยนะคะ

ที่คิดไว้ก็
1.เปิดร้านหนังสือให้เช่้า แล้วขายกาแฟหน้าบ้าน ให้บริการไวเรส แถวนั้นไม่มีด้วย
สามีก็สนับสนุนเป็นคนชอบอ่านหนังสือการ์ตูน,นิยาย,บันเทิงอยู่แล้ว มีซื้อเก็บสะสมไว้พอสมควร

2.ร้านอินเทอร์เน็ตคาเฟ่ แต่มีคนเปิดแล้ว1ร้านอยู่เยื้องๆบ้าน เคยทำงานนั่งเฝ้าให้ร้านนี้ด้วย(ก่อนแต่ง)
สามีไม่สนับสนุนเท่าไหร่ แต่แม่และน้องอยากให้เปิด แฟนน้องเคยเปิดมีประสบการณ์
ติดที่เลี้ยงลูกไม่ได้ คงต้องจ้างคนเฝ้า

สถานที่ตกแต่งแล้วมีแอร์พร้อม ไม่ต้องจ่ายค่าเช่า

ไม่ทราบว่าเราควรเปิดร้านอะไรดีค่ะ เครียดมากจนไม่สบาย ฮ่าๆ นอนไม่หลับอ่ะ

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะคะ

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 53 15:41:50

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 53 05:06:46

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 53 05:01:57

จากคุณ : nongdollar
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 53 04:54:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com