Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมมีแฟนอยู่แล้วแต่ไปชอบผู้หญิงอื่น

ผมกับแฟนคบกันมาหลายปี ผมไม่รู้ว่าผมรักเธอหรือเปล่า เราคบกันเพราะความใกล้ชิด เราทะเลาะกันบ่อย เวลาที่อยู่ด้วยกันผมจะไม่ค่อยมีความสุขเท่าไหร่นัก มันรู้สึกเหมือนหลอกตัวเอง และ หลอกแฟนผมด้วย แต่ที่ผมไม่ได้บอกเลิกกับเธอ เพราะผมสงสารเธอ เวลาที่ผมบอกว่าเราเลิกกันทีไร เธอก็จะร้องให้ตลอดเลย เวลาผมเห็นน้ำตาของเธอผมก็สงสารจับใจทุกทีเลย ก็ทำให้ไม่สามารถเลิกกับเธอได้
ตอนนี้ผมได้มาทำงานที่ต่างจังหวัดได้สักระยะ
ได้อยู่กับตัวเองมากขึ้น รู้จักใจตัวเองมากขึ้น ผมรู้สึกมีความสุขอีกครั้งหนึ่ง
เป็นความรู้สึกที่อิสระ เป็นตัวของตัวเอง และผมก้ได้พบกับผู้หญิงอีกคนหนึ่ง ซึ่งผมรู้สึกชอบตั้งแต่ได้เห็นเธอครั้งแรก และเราก็คุยกัน แต่ไม่มีอะไรเกินเลยกว่าแค่การคุยกัน เวลาอยู่ใกล้กับเธอผมไม่รู้ว่าทำไมใจมันหวิวๆ
อยากเจอหน้าเธอตลอดเวลา ไม่รู้เรียกว่าความรักหรือเปล่า ผมควรจะทำยังไงดี ผมรู้สึกผิดที่ไม่อาจห้ามใจตัวเองได้ รู้สึกผิดกับแฟน ผมควรเลือกทางไหนดี ทางเลือกไหนมันก็ต้องมีคนเจ็บอยู่ดี

จากคุณ : มืดแปดด้าน
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 53 12:36:20 A:192.168.1.120 X:119.42.118.74 TicketID:291048

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com