Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาการเกณฑ์ทหารครับ

คือตอนม.ปลายผมไม่ได้เรียน รด.เพราะปัญหาทางบ้านหนะครับแล้วพอดีที่ครอบครัวมี อยู่ 4 คนคือพ่อ แม่ พี่ และตัวผม ตอนนี้คุณพ่อและคุณแม่ก็ไม่ได้ทำงานแล้ว ส่วนพี่สาวกับผมก็ช่วยกันทำงานเลี้ยงครอบครัวในแต่ละเดือนก็แทบไม่พอกับค่าใช้จ่าย ถ้าหากออกไปเป็นทหารตอนนี้ที่บ้านคงจะแย่แน่ๆ เลยอยากทราบว่าพอจะมียื่นเรื่องไปที่ไหนได้บ้างครับเพราะนี้ก็ใกล้จะถึงเวลาจับใบดำใบแดงแล้วเกิดโดนจับโดนใบแดงที่บ้านคงลำบากพอสมควรอ่าครับ

จากคุณ : ช่วยหน่อยครับ
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 22:59:13 A:124.121.232.136 X: TicketID:268770

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com