Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้โอกาสมาขอบคุณพี่ ป้า น้า อาที่เคยให้กำลังใจคะตอนมีมรสุมชีวิตคะ

----------สวัสดีคะพี่ป้า น้า อาห้องนี้ เคยเข้ามาในห้องนี้ตอนที่ รู้ว่าท้องเจ้าตัวแสบ ตอนนั้นไม่รู้จะทำอย่างไร พ่อ แม่ก็ไม่กล้าบอก แถมแฟนก็ทิ้งอีกต่างหาก วุ่นวายกันมากที่เดียว
......... แล้ววันนั้นมรสุมชีวิตทำให้ท้อแท้ และกลัวที่จะใช้ชีวิตต่อไป
.......ในฐานะคุณแม่ใบเลี้ยงเดี่ยว      
ถ้าวันนั้นไม่ได้กำลังใจ และ ข้อคิดดีๆจากทุกคนในห้องนี้ ก็อาจทำอะไรที่เเย่ไปกว่าเดิม
ทุกวันนี้ได้ลูกน้อยเป็นกำลังใจที่ดีคะ ถึงแม้จะมีเวลาที่เหนื่อยบ้าง ท้ออีกบ้าง แต่ไม่มีคำว่าถอยคะ  
เข้ามาในพันทิปหวังหาเพื่อนและกำลังใจ แล้วก็ได้กำลังใจทำให้สู้จนถึงวันนี้
เจ้าตัวเล็กอายุครบ 9 เดือนเเล้วคะ เพิ่งได้มีเวลาเข้ามาแนะนำตัวสักที....

เจ้าตัวเล็กชื่ิอ เด็กหญิง เพนกวิญญ์ คะ ชื่อเล่นชื่อ มีมี่ คะตอนนี้มีมี่ 9เดือนนิดๆแล้วคะ ซนมาก แต่ก็เป็นขวัญใจตัวแสบประจำบ้าน หนูมาขอบคุณคุณน้า คุณอา และทุกๆคนที่เคยให้กำลังใจแม่หนู และ ทำให้แม่หนูมีกำลังใจเลี้ยงหนูมาได้จนถึงวันนี้และวันต่อๆไปคะ

จากคุณ : deppoz
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 03:17:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com