Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดท สถานการณ์ เพื่อนห้องศาลาที่จะเดินทางวันนี้จร้า ติดต่อทีมงาน

จากลิงค์เก่า นะค่ะอัพเดท สถานการณ์ ก่อนขบวนธารน้ำใจเพื่อนๆจะเคลื่อนไป
จังหวัด ลพบุรี  เอาน้ำใจเล็กๆ พวกเราไปส่งมอบนะคะ
http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U9821505/U9821505.html

ตอนนี้เฮียอาฟ คุณฝ้ายกำลังซื้อของ ที่แมคโคร รังสิต ใครจะเอาของไปบริจาค หรือจะช่วยขน ของ ก็ได้นะคะ   เจอตามเวลานัด 10 โมงเช้า

ทุกบาททุกสตางค์ ร่วมกันช่วยพี่น้องคนไทยต่างจังหวัดที่ได้รับความเดือดร้อน
ยังรับบริจาคได้อยู่นะคะ ทั้งเสื้อผ้าสิ่งของ  
สิ่งของให้ไป พบกันที่ 10 โมงนะคะ  
****เงินบริจาค ขอปิดที่ 11 โมงค่ะ ส่วนที่เหลือ เผื่อไว้ยื่นบริจาคค่ะ

ใครที่บริจาควันนี้ รบกวนหลังไมค์ หรือหน้าไมค์หาแคท ด้วยนะคะ
จะมาอัพเดทหน้ากระทู้อีกที

ตอนนี้  กำลังปรึกษา กันอยู่ค่ะ ว่าอาจจะไปที่ จังหวัดลพบุรี
เพราะ น้ำ ทางจังหวัดอำเภอ บ้านหมี่เพิ่มขึ้น มากค่ะ เดือดร้อนมา3-4 วันแล้ว
ทางโคราช ก็มีที่ รพ มหาราช แต่โทรไปเมื่อเช้า เริ่มจะเพียงพอแล้วสำหรับสิ่งของแต่ยังรับได้อยู่
และทางโคราช ได้รับความช่วยเหลือสิ่งของมากมาย จากประชาชนทีี่บริจาค
และทาง สื่อ ทีวีช่อง 3 ด้วยค่ะ

ยังไง  ถ้าย้ายไป ช่วยจังหวัด ลพบุรี  บ้านกล้วย บ้านทราย เพื่อนๆจะว่ายังไง
บ้างค่ะ  รบกวนด้วยค่ะ  

รายชื่อ เพื่อนๆ ผู้ใจบุญ บริจาคช่วยผู้ประะสบภัย มีดังนี้ค่ะ
ขอเอารายละเอียดมาแปะเพิ่มเติมนะคะ

***ปิดรับตอน 11 โมงนะคะ ส่วนเหลือจะนำเป็นเงินบริจาค หรือทำบุญค่ะ
แต่ส่วนใหญ่ ตอนนี้กำลัง ใช้ซื้อของอยู่ค่ะ

รายชื่อผู้ที่โอนแล้วอัพเดทเพิ่มเติมนะคะ

1. คุณ  นายเทียนไข                                                            500.77  บาท
2. คุณ  ว่าวปักเป้า                                                               2,000    บาท
3. คุณ อยากเก่งเหมือนเตี่ย                                              มาม่า   5 ลังใหญ่
4. คุณทองพญา                                                                 3,000    บาท
5. คุณต๋อง (ครั้งหนึ่งเราเคยรักกัน)                                          5,005    บาท
6. คุณม๊าเหม่ง                                                                    500       บาท
7. พี่ป๋วย (พิงคาน)                                                             1,000     บาท
8. คุณ I'll be there for you                                                 1,999    บาท
9. คุณซ้อสี่  (เก่ง...จริงนะตัวแค่นี้)                                          500.50  บาท
10. คุณกิ่งฟ้า                                                                     600       บาท
11. คุณแคท onlycat                                                           1,550    บาท
12. คุณLeedee                                                                  509       บาท
13. คุณฝน ลอคอิน purplerain in may                                   599       บาท
14. คุณเก๋ ลอคอิน คืนทะเลหนาวและดาวพันดวง                       2,000     บาท
15. พี่ใหม่ ลอคอิน freebird365                                            1,000     บาท
16. พี่อิง  ลอคอิน  นู๋อ้อนจัง                                                  1,000    บาท
17. คุณ  richly @ money                                                    1,008    บาท
18. น้องเอก ลอคอิน eakclub1za                                           333.33  บาท
19. คุณ ปุยปุย                                                                    3,003   บาท
20. คุณคิดถึงเสมอ                                                               499      บาท
21. คุณประชาตาดำ                                                              509      บาท
พร้อมช่วยบริจาคไข่เป็ดอีก 800 ฟอง โดยจะนำมามอบให้ที่บ้านฝ้ายก่อนค่ะ ^^
22. คุณหยาดรุ้ง                                                                    950     บาท
23. คุณนก (ไม่มีลอคอิน)                                                        500    บาท
24. คุณตกกระไดพลอยสวย                                                     501    บาท
25. น้องเคน   ลอคอิน คุณชายทหารไทย                                    500    บาท
26. คุณ sakulna                                                                    911   บาท
27. คุณ เธอน่ะเหมือนเพื่อนพี่และที่รัก                                        1,000 บาท
28. คุณ darkest                                                                    500. บาท
29. น้องอุดม                                                                        1,000 บาท
30. นางมารร้ายเจ้าน้ำตา                                                           500  บาท
31.  คุณ ท.ทะลายร่างทะลวงใจ                                                 1,000 บาท
32. ล็อกอินนี้นิสัยดีแต่ปากเสีย (พี่หวาน)                                        500 บาท
33. คุณนายคลองสี่                                                                 1,080 บาท
34. คุณ pin chonburi                                                            200.12บาท
35. คุณ   Kally_narak                                                            500    บาท
36.พี่กำนันเปล่ง                                                                     500   บาท
37. ครอบครัวคุณอิง (ไม่มีล็อกอิน)                                           1000  บาท

****ยอดเงินบริจาคตอนนี้ 38,257 .12 สตางค์ ค่ะ  
******ปิดที่ยอดเงินจำนวนนี้ ไม่ต้องโอน ให้แล้วนะค่ะ****

รายชื่อผู้บริจาคเป็น สิ่งของ  สิ่งของใช้จำเป็นเสื้อผ้าหลายลง ปัจจัยสี่ อาหารแห้ง อาหารกระป๋อง จำนวนมาก เอื้ออนุเคราะห์จัดหามาเพิ่มเติม นะคะ

รายละเอียดดังนี้ค่ะ  ของคุณป้าพัด
ผ้าอนามัย 1 ลัง
ปลากระป๋อง 1 ลัง
นมกล่อง 2 ลัง
เสื้อผ้าที่ใช้แล้ว....

และของที่ป้าตุ๋ยฝากซื้อ...

ผ้าอ้อมผู้ใหญ่  1 ลัง
ยาสีฟัน 1 ลัง
แปรงสีฟัน 1 ลัง
ทิชชู 1 แพ็คใหญ่

1.คุณป้าพัด  เสื้อผ้า และของใช้ค่ะ
2.คุณป้าตุ๋ย  ของใช้ในชีวิตประจำวันค่ะ
3.พี่โอ๋      เสื้อผ้า ของใช้ในชีวิตประจำวันจร้า
4.พี่ป๋วย   พี่ป๋วยของใช้เสื้อผ้า จร้า
5 .พี่ตุ้ม ห้องสวนลุม ของบริจาคในชีวิตประจำวันค่ะ
7. คุณประชาตาดำ  ของใช้ในชีวิตประจำวันและไข่ 800 ฟองจร้า
8. คุณเสือ   เสื้อผ้าหลายถุง จร้า และไปช่วยขนของด้วยวันนี้ค่ะ
9 คุณ อยากเก่งเหมือนเตี่ย   มาม่า ลังใหญ่มากๆ 5 ลัง
และอีกหลายๆ ท่านนะคะ กรุณาหลังไมค์มาแจ้งด้วยนะคะ  แคทไม่ทราบรายละเอียดค่ะ ขอบคุณค่ะ

รายชื่อผู้ร่วมเดินทาง  ร่วมแรง และช่วยเหลือด้านรถขนของ
1. เฮีย aftertime  ดำเนินงาน ประสานงานร่วมด้วยช่วยกัน ค่ะ
2. เฮีย ท. ทะลายร่างทะลวงใจ  อนุเคราะห์รถและร่วมแรงจร้าขับรถขนของให้ด้วย
3. เฮีย กำนันเปล่ง อนุเคราะห์รถจร้า ขนของ และขับรถไปด้วยจร้า
4  พี่รินทร์ อนุเคราะห์ รถและน้องคนขับจร้า
5 คุณหวาน ลอคอินนี้นิสัยดีแต่ปากเสีย   ร่วมด้วยช่วยกันจร้า และบริจาคเงินค่ะ
6. ฝ้ายเองค่ะ ^^   ladywitch    ร่วมด้วยช่วยกันจร้า ดำเนินงานจร้า
7. คุณโอ๋  ลอคอิน ...I'm ลั้นลา... (~AcareMom~) ร่วมด้วยช่วยกันจร้า
8 เพื่อนของคุณโอ๋ อีกหนึ่งท่านจ้า  ร่วมด้วยช่วยกันจร้า
9. คุณเสือ  ช่วยขนของวันนี้ด้วยและบริจาคเสื้อผ้า ด้วยจร้า
10  เฮียว่าว  ช่วยขนของวันนี้ด้วยและบริจาคเงินซื้อของจร้า
11 คุณประชาตาดำ  ช่วยขนของวันนี้ด้วยค่ะและบริจาคเงินและยังไปถึงที่ด้วยตัวเองกับภรรยา จร้า

12  ครอบครัว คุณอิง มีคุณอิง สามีและลูกสาว ขอตามไปด้วย
หมายเหตุ คุณอิงไม่เคยโพส ไม่เคยเป็นสมาชิกใดๆ  แค่เข้ามาอ่านแล้ว อยากช่วย
อะ่ค่ะ    สอบถามเธอ เธอบอกจะไปช่วยถึงที่ลพบุรีนะคะ

และจะอัพเดท เรื่อยๆนะคะ  ขอบคุณธารน้ำใจ ทุกท่านมากค่ะ  
ขอให้ครอบครัวมีแต่ความสุขความเจริญ หน้าที่การงานก้าวหน้า
ความรักสมหวัง  ร่ำรวยเงินทองมากมี ปลอดภัยจากโรคทุกประการนะคะ

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 53 19:38:37

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 53 08:47:29

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 53 08:30:07

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 21:59:14

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 18:39:39

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 18:34:51

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 16:01:42

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 15:05:44

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 12:55:07

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 12:51:41

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 12:11:48

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 11:06:57

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 11:00:11

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 10:47:40

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 10:45:49

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 09:11:53

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 53 08:50:37

จากคุณ : onlycat
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 53 08:48:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com