Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“คบหาแต่ไม่ได้เป็นแฟน” ติดต่อทีมงาน

เริ่มเลยนะครับ อาจยาวหน่อย......
ผมทำงานที่แห่งหนึ่ง ผมรูปร่างหน้าตาไม่หล่อเลย แต่พี่ๆชอบพูดว่าเราชอบพูดตรงๆ ปากดี เข้ากับคนง่าย เลยสนิทกับคนง่าย จนวันหนึ่ง ผมได้เจอน้องคนหนึ่งทำงานองค์กรเดียวกันแต่อยู่ต่างอำเภอกัน เราได้เล่นกีฬาด้วยกัน ทำให้สนิทกัน ผมเริ่มชอบน้องเค้า เริ่มที่จะหาเบอร์์โทร โทรไปหา... วันแรกที่โทรไป ผมใจหายเลยครับ เพราะน้องเค้าอยู่กับแฟน(ไม่ได้แต่งงานกันนะครับ) ผมเลยตัดใจคิดว่าจะไม่โทรไปอีกแล้ว ไม่อยากให้น้องเค้าไม่สบายใจ ....
หลังจากนั้นอีกไม่นานครับ เราได้ไปกินเลี้ยงนักกีฬาด้วยกัน.... น้องเค้าเรียกเราไปนั่งด้วย แล้วถามว่า .."พี่ชอบหนูเหรอ...ชอบหนูมากไหม" ด้วยที่ผมบอกพี่ไปในบรรทัดแรกๆว่าเป็นคนตรงๆ เลยตอบไปว่า "ชอบ แต่ไม่รู้ว่ามากไหม เพราะไม่รู้จะเอาไปเทียบกะไคร เพราะพี่ชอบหนูคนเดียว..." และหลังจากประโยคนั้น เราต่างรู้สึกดีต่อกัน (ทั้งๆที่ในใจผมรู้สึกว่ามันผิดศีลธรรม) ได้ไปส่งบ้าน ได้คุยกัน....มากขึ้น

จนวันนี้...
เราสองคนไม่รู้ว่าคบกันแบบไหน เคยถาม น้องเค้าก็บอกว่าไม่ต้องรู้หลอกพี่ .... ผมเลยไม่เซ้าซี้ไป แต่น้องเค้าให้ผมโทรไปหาเวลางานเท่านั้น เค้าไม่อยากให้แฟนรู้....เวลาที่แฟนน้องเค้าไม่อยู่เค้าก็จะโทรมาหาเรา คุยกันเป็นชั่วโมงๆ ศุกร์-เสาร์ น้องกลับบ้าน ก็จะโทรคุยกันตลอด ไปรับที่บ้าน พาผมไปหาแม่ ให้ผมพาแม่ไปโน่นนี่นั่น.... ผมก็รู้สึกดีนะครับ ..แต่ไม่เข้าใจว่าน้องเค้าทำไปทำไมในเมื่อแฟนน้องเค้าก็รู้จักกับครอบครัวน้อง แต่เค้าบอกว่าเค้ามีอะไรก็เล่าไห้แม่ฟังหมด....

เวลาที่อยู่ด้วยกัน แฟนน้องเค้าโทรมาผมก็รู้สึกแปลกๆ แต่ไมไ่ด้โกรธอะไรเพราะเหมือนจะรู้ในสถานะตัวเองดี แต่อีกใจก็รู้สึกผิด กลัวว่าถ้าเป็นเรามั่งจะรู้สึกยังไง แต่ใจผมก็ทำไมไ่ด้จะให้เลิกติดต่อกับน้องเค้า...

ผมยังติดต่อกันเป็นปกติวัสัยอยู่เหมือนเดิม ...... ผมว่า “คบหาแต่ไม่ได้เป็นแฟน”  มันฟังแล้วทำให้ผมปวดใจมากๆ เพราะจะเลิกติดต่อกับน้องเค้าก็ทำไม่ได้ และยิ่งติดต่อกันก็ทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นทุกๆวัน ผมกลัวจะเสียใจมากครับ (ซึ่งรู้แต่แรกแล้วว่าจะต้องเสียใจมากๆในตอนจบ ถ้าน้องเค้ารักแฟนเค้าอย่างนี้) พี่ว่าผมควรทำตัวอย่างไรดีครับ หากเป็นพี่จะทำอย่างไร ..... อยากได้แง่คิดดีๆ จัง

จากคุณ : chockobee
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 53 23:06:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com